ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ลง SMF ใหม่แต่อยากให้ข้อมูลพวก member กับ topic อยู่ครบ ทำไงครับ  (อ่าน 4682 ครั้ง)

ออฟไลน์ vacatua

• *
คือตอนนี้มีปัญหาเข้า package center ไม่ได้อะคับ เข้าแล้วเหมือนหา หน้านั้นไม่เจอ
ไม่ทราบว่าเพราะว่าตอนนั้นไปลง mod ไรไม่รุ้แล้ว error หรือเปล่า?
ก็เลยกะว่าจะ backup ข้อมูล ใน mysql ออกมา แล้วลง board ใหม่ แล้วเอา
ข้อมูล database ที่backup ไว้มาลงแล้วจะหาย

แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิมอะ ไม่สามารถเข้า package center ได้เมหือนเดิม
เพื่อนๆคนไหนมีวิธีแก้ ปัญหานี้ได้บ้าง ตอนนี้ อยากลง mod ต่างๆ ที่เพื่อนๆลงกันก็ไม่สมารถทำได้

ปล.หรือว่ามีวิธีลง mod โดยไม่ต้องเข้าจากหน้า admin ครับ ช่วยแนะนำที

ออฟไลน์ kunaza

• *
อึม วิธีง่ายๆ เลยนะครับ

ดูว่าหน้า Package ใช้ .php อะไร แล้วจับไฟล์นั้น ยัดลงไปเลยครับ

อย่างเช่นของผม http://www.kunaza.com/board/index.php?action=packages เป็ฯตัวนี้

เราก็หา ไฟล์ Packages.php ใน Sources ของตัวโปรแกรมนะครับ แล้วจับลากลงไปโยนใน  Sources ของตัว Host แล้วก็ เลือก Overwrite นะครับ เท่านี้ก็น่าจะเข้าได้แล้วนะ

• *
หลอกให้ดีใจอะคับ ... ทำแล้วก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม ... T_T แต่ขอบคุณมากเลยนะครับเพื่อนๆคนอื่นมีไอเดียอีกมั้ยคับ

ออฟไลน์ nick_indy

• นิค ณ.ระยอง
  • *
  • นิค ณ.ระยอง
    • #คนวัยทำงาน
ปกติ SMF จะมี Packet ที่ Backup เก็บไว้ หากเราสั่งให้มัน Backup ก่อน ทำการติดตั้ง mod  นะ

จะอยู่ใน Packet/backup/ นะครับ

ใส่ดู ว่าจะ restore เมื่อไร
# บริการ Hosting 1,024MB และ จด Domain ในราคเพียง 1,350 บาท
# บริการ Install,Customize SMF Webboard
# ติดต่อสอบถาม [email protected]

• *
ทำได้แล้ว คับบบ ขอบคุณมาก ทุกท่าน เลย นะครับ