ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวน์โหลดภาษาไทยสำหรับ SMF 1.1.3 (27/06/07)  (อ่าน 228921 ครั้ง)

ออฟไลน์ merope

• *
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ sinisa

• *
ขอบคุณมากจ้า

ออฟไลน์ frank1994

• *
คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปในส่วนนี้ หรือ บอร์ดที่คุณเลือกไม่มีอยู่ในระบบ

ออฟไลน์ mrmix

• *
test

ออฟไลน์ siamcarp

• *
ใครที่แก้ได้แล้ว 1.1.3 + ไทย + UTF-8  ลบกวน upload แล้วขอ links หน่อยคับ
จะได้โหลดกันได้ ทั้งบอร์ด ขอบคุณคับ -*-

หาทางแก้เอาเองจนได้หละครับ แบบงูๆปลาๆเหมือนกัน เข้าไปโหลดภาษาไทยตัวล่าสุดในเว็ป SMF เป็น Zip มาแตกไฟล์ครับ แล้วแก้ชื่อให้เหมือน ชื่อไฟล์ภาษาไทยตัวเก่าใน Server แล้วก็ upload ไป ใช้ได้ปรกติแล้วครับมึนซะทั้งอาทิตย์ โหลดเร็วขึ้นด้วยครับเมื่อแปลงเป็น UTF-8 แล้วครับ แวะเข้ามาเยือนเว็ปผมได้ www.siamcarp.com ครับ หวังว่าเพื่อนๆคงแก้ปัญหาปวดกบาลกับเรื่อง UTF นี้ได้ ตอนแรกก็งงอยู่นานจนลองหลายวิธีครับ แบบนี้ทีเดียวจบ โชคดีครับ  ;D

ออฟไลน์ siamcarp

• *
ขยายความอีกหน่อยถ้ายังใช้ 1.1.3 อยู่ก็ upgrade เป็น 1.1.5 ไปเลยนะครับ ใช้แล้วก็ไม่ติดขัดอะไรครับ ยกเว้นบัคเรื่องการค้นหาซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรครับ  Folder ที่เข้าไปแก้ไฟล์คือ board/Themes/default/languages/ ทุกไฟล์ที่เป็น PHP เมื่อแตกไฟล์ออกมาจาก zip จะเป็นชื่อเช่นว่า

admin.thai.utf-8.php แก้เป็น admin.thai.php ทั้งหมด 27 ไฟล์แก้ให้หมดแล้ว upload ขึ้นไปทับใน folder ข้างต้นครับ

ภาษาไทยโหลดได้ที่ http://www.simplemachines.org/download/?languages;lang=thai

คลิกที่ zip ใต้ Icon รูปกล่องในส่วนของ smf_1-1-5_thai-utf8 โชคดีแกะสำลีแปะหัวได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ ohipinvalid2

• *
thank

ออฟไลน์ palm2534

• *
ขอบคุณครับ