ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษาไทยที่ตัวกระทู้เป็น ??? หมดเลยทำไงครับ  (อ่าน 3069 ครั้ง)

ออฟไลน์ blood

• *
ภาษาไทยที่ตัวกระทู้เป็น ??? หมดเลยทำไงครับ

ลงไทยตามที่แนะนำแล้ว ทุกอย่างเป็นภาษาไทยแล้ว

ยกเว้นตัวกระทู้

ยังไงใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naynoi

• *
เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tanapat

• *
ผมก็เป็น ครับ  ???????????????? ??? ??? ???

ออฟไลน์ Narus

• *
1 - Download ภาษาไทยตัวที่มี utf-8 --> smf_1-1-3_thai-utf8.zip
2- แตกไฟล์ แล้วโยนขึ้นหน้าเวป
3-โยนไฟล์ install.php และ install_1-1.spl ขึ้นไปที่หน้าเวปด้วย
4-ลบฐานข้อมูล My SQL Table ทิ้งให้หมด (เข้าที่หน้าระบบจัดการ My SQL ที่ Hosting ที่คุณเช่าอยู่)
5-ทำการ install ใหม่ เลือก check box ที่ว่าใช้ UTF-8 ให้เป็นภาษา Multi-Laguage forum (ประมาณนี้ จำไม่ค่อยได้)

แค่นี้ก็เรียบร้อบ ผมก็เคยเป็น ????????
ลองผิด ลองถูกมาเกือบอาทิตย์

ขอให้โชคดีทุกท่านคับ

ออฟไลน์ draculajoe

• *
ผม ก็เป็นครับ แต่ผมใช้ 1.1.2 ครับ เฮ้อ เป็นมา อาทิตกว่าแล้วแก้ไม่ได้สักที

ออฟไลน์ chaii

• Full Member
เป็นเหมือนกันครับ
_________

ผลบอลสด 7m