ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูให้หน่อยครับ smf 1.1.3 มันหน่วงเวลาประมาณ 8 วิ  (อ่าน 5284 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxbox

• *
คือ ใช้งาน smf 1.1.3 มันช้าอะครับ หน่วงเวลาประมาณ 8 วิ ทุกหน้า ก่อนจะแสดงผล ไม่รู้เหมือนกันว่ามันรออะไร แล้วจะแก้ไขได้อย่างไรครับ ตรงที่ติดต่อกับ โฮส ก็เขียนไว้เป็น localhost แล้ว

จะเปิดใช้งาน forum แล้ว แต่ก็มาติดตรงมันช้านี่แหล่ะครับ เลยยังไม่เปิดใช้งานดีกว่า เด๋วโดนผู้ใช้ว่าเอา รอหาวิธีแก้ดีกว่า แต่จะแก้ยังไง  ??? ช่วยตอบหน่อยนะครับ แก้ไม่เป็น หรือว่ามันเป็น Bug (อะพูดเล่น)

ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ >>> http://www.chiangmailink.com/Forum

ช้าจริงๆ นะ

ปล. ถ้า login แล้วมันจะเร็วเป็นปกติ แต่ถ้าใช้ไปนานๆ และมีการเพิ่มกระทู้ มันก็จะช้าเหมือนเดิม งง เลย

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ก็เร็วดีนี่ครับ
ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
Forum เปลี่ยนเป็น forum ใช้ตัวอักษรตัวเล็ก ถ้าใช้ในระยะยาวน่าจะดีกว่าครับ

• *
เมื่อวานตอนติดตั้งครั้งแรก มันช้าจริงๆ อะน้า แต่ วันนี้มาเช็คดูอีกที ก็เร็วปกติ ดี เป็นไรของมันหว่า  ??? แต่เป็นอันว่ามันใช้ได้เร็วปกติ ก็ดีละครับ ท่าน 55  ;D

• *
Forum เปลี่ยนเป็น forum ใช้ตัวอักษรตัวเล็ก ถ้าใช้ในระยะยาวน่าจะดีกว่าครับ

มันแตกต่างกันยังไง อะครับ ระหว่าง ตัวเล็ก กับ ตัวใหญ่

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator

มันแตกต่างกันยังไง อะครับ ระหว่าง ตัวเล็ก กับ ตัวใหญ่
บนเครื่องเว็บเซิร์ฟเวอร์ที่เป็น windows มันก็คงไม่มีปัญหา
แต่ถ้าเว็บเซิร์ฟเวอร์ที่เป็น linux หรือ *nix ตัวอักษรเล็กใหญ่มีผลแตกต่างกัน โฟลเดอร์ชื่อเดียวกัน แต่ต่างกันที่ตัวอักษรเล็ก ใหญ่ ก็คนละโฟลเดอร์กันนะ ในระยะยาว เราหมายถึง ถ้ามี mod หรือโปรแกรมเสริมอะไรก็แล้วแต่ ที่มันสร้างหรือเก็บไฟล์อัตโนมัติ บางทีเค้าจะกำหนดโฟลเดอร์เอาไว้ตามชื่อที่กำหนดแล้วส่วนใหญ่ก็ใช้ตัวอักษรตัวเล็กกันทั้งนั้น ตัวอย่างไม่มีให้ดูอาจจะอธิบายให้เห็นภาพลำบาก

ออฟไลน์ ohmdob

• *
เป็นเหมือนกันครับ ตอนที่ไม่ได้เข้าสู่ระบบ  แต่ถ้า login เข้าไปแล้วเร็วปิ๊ดเลย