SMF Support > General Thai Support

หน้าเว็บเป็นภาษาไทยแล้วแต่เวลาตั้งกระทู้ตอบคำถามเป็นภาษาต่างดาวแก้ยังไงครับ ด่วน

<< < (2/2)

นิก:
ถ้างั้นผมจะลองโฮสจิงของhttp://www.siamwebhost.com  โดยเลือกแพลนบรอน ไม่ทราบว่าจะได้ไหมคาบ

КёngЯacing:
ก็คงใช้ได้ครับ

นิก:
งั้นครับ ขอถามอีกทีเป็นครั้งสุด ท้าย เว็บเนี่ย ใช้โฮสเช่าของที่ไหนครัย ชอลิงด้วยนะครับ
แล้วในการให้smfใช้การได้ในโฮสเนี่ยนะครับ ต้องปรับอะไรไหม

ชอบคุณครับ

КёngЯacing:
เว็บนี้ ใช้เซิร์ฟเวอร์ส่วนตัวของเว็บไซต์ RacingWeb.NET ไม่ได้แบ่งให้เช่าน่ะ

โดยปกติทุกเว็บโฮลติ้งที่มีประสบการณ์มานาน หรือมี admin ที่เก่งๆ โฮสติ้งนั้นก็สามารถใช้งาน SMF ได้อย่างไม่มีปัญหา ตอนนี้ผมออกนอกวงการเว็บโฮสติ้งมาแล้ว เลยแนะนำไม่ได้ว่าใครดีกว่าใคร แต่ข้อสังเกตง่ายๆ ของดีไม่มีราคาถูกครับ

บาทเดียว:
สำหรับ thaismf นะครับไม่รู้ว่าตอนติดตั้ง mysql ได้ใช้ tis620 เข้าไปด้วยหรือเปล่า ลองดูที่ status นะครับ ถ้ามี tis620 ก็ลองทำตามนี้ดู
สร้างฐานข้อมูลให้สร้างบนตัว linux เลยครับอย่าใช้ phpmyadmin สร้าง
mysql>create database thaismf;
ทำนองนี้ ต่อไปนะครับเวลานำฐานข้อมูลเข้า ให้ใช้ editplus ตัดไปแปะบน phpmyadmin เอา(ต้องใช้เวลาหน่อย) อย่านำเข้าเป็น .sql ก่อนตัดไปวางให้ปรับที่คีย์บอร์ดเป็นภาษาไทยด้วยนะครับถ้าใช้ xp เพราะถ้าไม่ปรับในส่วนที่เป็นภาษาไทยเวลาเอาไปวางมันจะไม่เป็นภาษาไทย
ตัวฐานข้อมูลก่อนตัดไปแปะให้ใช้ phpmyadmin ปรับเป็น tis620 และ collation เป็น tis620_thai_ci ลองดูครับ ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม