ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม:ติดตั้งsmf สองครั้ง(ติดตั้งทับตัวเดิม)ได้หรือไม่  (อ่าน 2949 ครั้ง)

ออฟไลน์ nanoman

• รักษาความปลอดภัยระดับสูง
  • *
  • เก็บกวาดดูแลข้างร้านหม้อใหญ่รั่ว
ติดตั้งsmf สองครั้ง(ติดตั้งทับตัวเดิม)ได้หรือไม

คือครั้งแรกติดตั้งไปแล้ว แต่ไปลบฐานข้อมูลทิ้ง
จะสามารถติดตั้งครั้งที่สองได้หรือไม่(โดยการก๊อปinstall.php เข้าไปไว้ในโฮสอีกครั้ง แล้วก็ติดตั้งเหมือนขั้นแรกเปี๊ยบ)
คือถ้าจะให้ติดตั้งใหม่มันจำเป็นที่จะต้องลบทุกอย่างออกจากโฮสก่อนแล้วเอา smf ขึ้นโฮสใหม่(ถึกมากๆ)หรือเปล่า
หรือว่ามีวิธีที่ดีกว่านี้หรือเปล่า(อย่าบอกให้เลิกทำนะ...ฮา)

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
จะรอเหมือนเดิม

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ถ้าลบฐานข้อมูลออกไปแล้ว สามารถติดตั้งใหม่ด้วยวิธีเดิมได้ครับ ไม่จำเป็นต้องอัพโหลดไฟล์ smf ทั้งหมด เพียงแต่อัพโหลดไฟล์ install.php เข้าไปแค่นั้นเอง และก็เข้าไปลบไฟล์แนบที่อยู่ในโฟลเดอร์ไฟล์แนบด้วย (ถ้าก่อนหน้านี้มีแนบไฟล์เอาไว้)

ออฟไลน์ nanoman

• รักษาความปลอดภัยระดับสูง
  • *
  • เก็บกวาดดูแลข้างร้านหม้อใหญ่รั่ว
ขอบคุณที่ตอบให้นะครับ(จะลองไปทำใหม่อีกที)
ติดตั้งแล้วมันขึ้น ประมาณว่าบอร์ดนี้มีการตกแต่ง
มันผิดกฎหมายอะครับ  จะไปแก้ตรงไหนครับ