ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยติดตั้ง Mod : FlashChat Integration บ้างค่า  (อ่าน 5544 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohdy

• *
ใครเคยติดตั้ง Mod : FlashChat Integration บ้างค่า

พอดีติดตั้งแล้วมีปัญหาอ่ะค่า บอกว่า ไม่พบไฟล์สองตัว ใครเคยทำได้บ้างค่า

http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?mod=611

** อยากได้ ที่แสดงชื่อและจำนวนคนที่อยู่ในห้องแชท ไม่ทราบว่าเป็น Mod ตัวนี้หรือป่าว ***

ออฟไลน์ pongsak

• Jr. Member
  • **
ไม่พบไฟล์ไหนครับ

• *

*** ขึ้นแบบภาพด้านบนนะค่า ช่วยด้วยค่า ***

1.อยากให้หน้าบอร์ดแสดงรายชื่อสมาชิกที่เข้าชมเวบบอร์ดของวันต่อวัน โดยแสดงหมดทุกคนค่า ซึ่งบอร์ดจะมีที่ออนไลน์อยู่ แต่อยากได้อีกกลุ่มนึงที่แสดงอ่ะค่า

2.อยากให้แสดงรายชื่อ และจำนวนสมาชิกที่อยู่ใน flash chat อ่ะค่า ซึ่งทำแล้ว error ด้านบนนะค่า

ขอคำแนะนำด้วยค่า

• **
แสดงว่าคุณ อัพไฟล์ flashchat ขึ้นไปไม่ครบ
ส่วนเรื่องการแสดงจำนวน ถ้ามี user online today mod อยู่แล้วมันจะแสดงเอง

• *
ตอบคุณ pongsak
เช็คแล้ว สองไฟล์ดังกล่าว ก้อมีใน host นะค่า
ส่วนเรื่องจำนวน คืออยากให้แสดง รายชื่อ คนเข้ามาในบอร์ดตลอดทั้งวันนะค่า เข้าใจว่าใช้ Mod : Users Active in Last 24 Hours นะค่า
แล้วพอลองทำ ก้อ error เดียวกันเลยค่า

เป็นเพราะ version ไม่ match กันหรือป่าวค่า เพราะลองดูไฟล์ที่บอกไม่พบ ก้อพบใน host คือ อัพไฟล์นั้นไปตั้งแต่แรกอยู่แล้วนะค่า

• **
ดูจากทั้งสองกรณี คุณจะต้องทำ manual modification เองแล้วล่ะครับ
mod ที่คุณจะใช้แสดงคนเข้าบอร์ดทั้งวัน อันนั้นถูกต้องแล้วครับ

• *
แบบว่า คือ manual modification  ทำยังงัยหรอค่า   ???
up file MOD เข้าไปเองนะหรอค่า คือ มือใหม่เลยนะค่า ไม่เคยใช้เลย

ขอบคุณจิง ๆๆ ค่า ที่ช่วยตอบทุกคำถามเลย

• **
ใน มอด แฟลชแชท มันจะมีไฟล์ที่จะบอกว่า จะแก้แต่ละไฟล์อย่างไง
อาจจะชื่อ flashchat.xml อะไรอย่างเนี้ย สมมุตินะ แล้วคุณก็บเปิดด้วย เท็ก เอดิเตอร์
ตัวอะไรก็ได้ ผมใช้ ดรีม เวฟเวอร์ หรือ โน้ตพลัส เป็นหลัก แล้วก ็เปิดไฟล์ตามไปทีละไฟล์
ตามที่เขาบอกว่าแก้ไฟล์อะไรบ้าง
แก้ไปทีละไฟล์ แล้วอัพโหลดทับของเดิมทีละไฟล์

ถึงขั้นนี้ต้องลองด้วยตัวเองแล้วครับ ต่อไปคุณลง มอด อะไรก็แล้วแต่ ก็จะเจอแบบนี้อยู่เรื่อย
เพราะยิ่งลง มอด ไฟล์ยิ่งเปลี่ยนไป มอด หลัง ๆ ก็จะฟ้องอย่างที่คุณเจอนี่แหละ ดังนั้น หัดเอาไว้
ถ้ารักจะทำบอร์ดนี้

ปล. มือใหม่อย่าลืม แบคอัพไฟล์เดิมไว้ที่ไหนสักแห่ง เผื่อเจ๊ง

• *
จะลองดูแล้วกันค่า มึนแน่ ๆๆ

ออฟไลน์ Riryoku

• **
ไม่เคยติดตั้งครับ  แต่เคยแกะโค้ดของ Mod ตัวนี้ดูแล้วมีทั้งเรื่องที่เข้าใจและไม่เข้าใจหลายเลยละครับ

ยิ่ง Mod มากๆ จะยิ่ง Error บ่อยครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ทำ Manual หมดด้วยซ้ำไป แล้วคุณจะเข้าใจการทำงานของมันเองครับ