ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้MODแนบไฟล์รูปภาพ  (อ่าน 5569 ครั้ง)

ออฟไลน์ dtorsak

• *
อยากได้MODแนบไฟล์รูปภาพ
« เมื่อ: 12/04/07, 11:13:43 »
อยากได้MODแนบไฟล์รูปภาพ ;D >:( :(

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
Re: อยากได้MODแนบไฟล์รูปภาพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/05/07, 09:39:46 »
mod แนบไฟล์รูปภาพเป็นไงอ่ะครับ
ถ้าจะแนบไฟล์ภาพแล้วแนบไม่ได้คุณเปิดระบบแนบไฟล์หรือยังครับ ที่ ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ อะคับ
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /

ออฟไลน์ issaraseri

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/05/07, 11:03:04 »
เอ้อผมก็อ่านเอาจากในนี้แหละ แต่ไม่เห็นมีใครมาตอบเลย อาจเป็นเพราะเค้าเล่นกันจนเบื่อแล้วมั้ง

ผมว่าจะมาตอบในส่วนที่ผมตอบได้ ถึงแม้ปัญหาของผมจะยังแก้ไม่ได้ก็ตาม

ออฟไลน์ mr.yongboy

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/05/07, 19:03:16 »
ไม่ทราบว่า ทำยังไงถีงจะให้ภาพ size 1000 px แสดงเต็มภาพ โดยไม่มีแถบบาร์เลื่อนอ่ะครับ  ???  แก้ไขยังไง รบกวนผู้รู้หน่อยได้ไหมครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ
ขอบคุณมากๆครับ :-*

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ pongsak

• Jr. Member
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/05/07, 09:54:32 »
ทำไม่ได้ ถ้าจะให้ภาพไม่มีบาร์เลื่อน ไปแก้ที่ style.css ของธีมที่ใช้อยู่
มองหา .post แล้วแก้ overflow= none
แต่ภาพที่เกินหน้าจอจะโดนตัดไปเลย

ออฟไลน์ mr.yongboy

• *
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/05/07, 13:46:41 »
ขอบคุณมากๆครับ ;D

ออฟไลน์ singh

• Jr. Member
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: 8/06/07, 21:03:27 »
แจ่มๆๆๆๆ