ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดค่า ไฟล์ที่แนบ ให้เกิน 3MB แล้วครับแต่ยังฟ้องเกิดข้อผิดพลาดอีกครับ ช่วยด้วย  (อ่าน 7682 ครั้ง)

ออฟไลน์ nichow

• *

ผมทำตาม Admin แล้วครับ ยัง upload ไม่ได้ครับ

เข้าไปที่ ผู้ดูแล
ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ
ขนาดสูงสุดของโฟล์เดอร์ที่เก็บไฟล์แนบ กำหนดไว้เยอะๆ เลย
ขนาดสูงสุดของไฟล์แนบในแต่ละกระทู้ และ ขนาดสูงสุดของไฟล์แนบที่อนุญาต ให้ใส่ 3072 เหมือนกันทั้งสองช่อง

1 MB = 1024 KB
3 MB = 3072 KB
5 MB = 5120 KB

พอ Load file ก็ฟ้อง
เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกไฟล์แนบของคุณ อาจจะเกิดจากไฟล์ขนาดใหญ่เกินไป
ทำให้ใช้ระยะเวลาในการแนบไฟล์ยาวนาน โปรดลองอีกครั้ง หรือปรึกษาผู้ดูแลระบบ

ออฟไลน์ o_authority

• ไอแอมโอ
  • *
  • ก็งั้นๆ
    • วรัทยา นิลคูหา
ไฟล์ที่อัพใหญ่เกิน+เนตเต่าเลยทำให้โหลดนานเกิน
Webboard

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน

ออฟไลน์ sama

• *
ผมก้อเป็นครับ แม้กระทั่งแนบไฟล์ไม่กี่ k ก้อเป็นครับ
เน็ตที่ใช่อยู่ก้อเร็วครับ
ที่สังเกตุได้คือ เมื่อเราเลือกไฟล์แนบเรียบร้อยแล้ว พอเรากดตั้งกระทู้ มันก้อขึ้น error เลยครับ เหมือนมันยังไม่ได้โหลดอารายเลยอ่ะ แต่ error ซะและ