ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี CHMOD 777 ครับ  (อ่าน 10781 ครั้ง)

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
วิธี CHMOD 777 ครับ
« เมื่อ: 13/05/07, 22:33:57 »
หลายคนถามว่าตอน install มันขึ้นอย่างในรูป

มันคืออะไรแล้วทำไงถึงหาย หน้า ที่เห็นมันจะขึ้นต่อเมื่อท่านไม่ได้ chmodไฟล์กะโฟล์เดอร์ที่เค้ากำหนด จาก755 เป็น777  พอกด เข้าไปที่คำว่า คลิ๊กที่นี่ มันก็ไปที่หน้าเชื่อมต่อftp เพื่อที่จะไปchmod ในFtp ต่อไป ความจริงถ้าได้chmodเป็น777 มันจะไม่มีขั้นตอนที่กล่ามมาหรือขั้นตอนที่จะให้ติดต่อกับftpขึ้นมายุ่งเกี่ยวเลยมันจะเข้ามาที่หน้าตั้งค่าพื้นฐานเลยอย่างในรูปครับ

วันนี้ผมมีวิธี chmod ใน file manager มาฝากครับ
รายชื่อไฟล์และโฟล์เดอร์ที่ต้องchmod เป็น777
มี
attachments
Packages/installed.list
Smileys
Sources
Themes
agreement.txt
Settings.php
Settings_bank.php

1.เมื่อเข้ามาใน file manager ของโฮสที่เราได้ฝากข้อมูลไว้

ก็ติ๊กถูกที่หน้าชื่อไฟล์และโฟล์เดอร์ที่ต้องเลยครับ จากนั้นกดที่ SET PERMISSION จะเข้ามาที่

เปลี่ยนให้เป็น 777 ให้หมดแล้วกด SET PERMISSION
ยังเหลืออีก1ไฟล์ที่ยังไม่ได้ chmod

คือไฟล์Packages/installed.list

เปลี่ยนให้เป็น 777 ซะแล้วกด SET PERMISSION
เรียบร้อยครับที่นี้เมื่อคุณ install ก็จะเข้ามาที่หน้าอย่างในรูปข้างล่างเลยครับ

ยังไงเผื่อว่าดูถ้าไม่เข้าใจก็ถามมาได้นะคับ
ผมอธิบายม่ะค่อยเก่งอ่ะ เห็นถามมากันเยอะก็เลยพยายามจะอธิบายให้เข้าใจ ค๊าบบบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/05/07, 22:39:25 โดย pang207 »
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /

Re: วิธี CHMOD 777 ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/05/07, 17:28:09 »
ยังไงพี่ช่วยปักหมุดไว้หน่อยครับเพราะเห็นถามกันบ่อยคับ
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /

ออฟไลน์ Suprederm.Org

• ThaiClassroom.com
  • *
    • ThaiClassroom.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/05/07, 19:44:38 »
เป็นประโยชน์มากเลย
และได้นำความรู้ไปใช้ที่เว็บนี้แล้ว
:: http://choomchon.thaiclassroom.com

ออฟไลน์ Black-Hawk

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/07/07, 22:51:49 »
ผมกด คลิกที่นี่ to test if these files are writable again.  แล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 15/07/07, 13:52:51 »
ผมกด คลิกที่นี่ to test if these files are writable again.  แล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ

ถ้ากด คลิกที่นี่ to test if these files are writable again
ที่คุณบอกแล้ว มันจะต้องขึ้นหน้านี้ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« ตอบ #5 เมื่อ: 15/07/07, 13:55:09 »

ถ้าไม่ขึ้นก็ให้ทำตามขั้นต่อนที่ 1.อย่าที่เขียนไว้เลยครับ