ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษณ์ new ไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 9046 ครั้ง)

ออฟไลน์ hs4oun

• *
สัญลักษณ์ new ไม่ขึ้นครับ
« เมื่อ: 10/05/07, 14:48:45 »
ผมลง SMF 1.1.2 ภาษาไทย ครับ  แต่สัญลักษณ์  new  มันไม่ขึ้นครับ มันขึ้นเป็นรูป กากบาท ( X ) แทนครับ แก้ไขยังไงครับ ขอความกรุณาด้วยครับมือใหม่  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pongsak

• Jr. Member
  • **
Re: สัญลักษณ์ new ไม่ขึ้นครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/05/07, 17:01:59 »
may be lose new.gif at your theme/images/lang/thai or eng.

ออฟไลน์ iteasy

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/05/07, 02:53:27 »
ขาดไฟล์ new.gif ครับ มันเป็นไฟล์ภาพนะครับยังไงก็ save ไฟล์ภาพ new.gif สวย ๆจากเว็บอื่น หรือเวปนี้ก็ได้นะครับ แล้วอัพไปไว้ที่ theme/images/lang/thai และ eng นะครับเอาไปลงทั้งสองเลย

ออฟไลน์ suanvanit

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/07/09, 19:25:45 »
เลือก theme แล้วก็เข้าไปที่ชื่อ theme ที่เราใช้อยู่คับ theme เริ่มต้นก็คือ default จากนั้นก็คลิก images จากนั้นให้สร้าง folder ชื่อว่า thai แล้วเอารูป new.gif ไปวางคับ