ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถแนบไฟล์รูปได้ครับ  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ checKmate

• *
รบกวนถามผู้รู้ครับ

ตอนแรกอยู่ดีๆ ก็สามารถแนบไฟล์ได้ปรกติ แต่พอดีมีการทำการปิดปรับปรุง host ใหม่ ก็เลยไม่สามารถแนบไฟล์รูป ได้ครับ

จะขึ้นว่า

เกิดข้อผิดพลาด!
เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกไฟล์แนบของคุณ อาจจะเกิดจากไฟล์ขนาดใหญ่เกินไป ทำให้ใช้ระยะเวลาในการแนบไฟล์ยาวนาน โปรดลองอีกครั้ง หรือปรึกษาผู้ดูแลระบบ

แต่ผมก็ตั้งขนาดของการเก็บไฟล์แนบจำนวนมากอยู่แล้ว ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้จะต้องแก้ที่ตรงไหนครับ

ปัญหาอีกเรื่องนึงครับ
คือเวลาสมัครสมาชิกใหม่
รูปที่เป็น code ให้ใส่ยืนยันรหัส ก่อนจะสมัครนั้นไม่ขึ้นโชว์ภาพให้ใส่ code ครับ
ต้องแก้ยังไงให้รูปนั้นโผล่มาครับ เพราะไม่งั้นจะไม่สามารถสมัครสมาชิกใหม่ได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามาตอบปัญหาให้นะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ tana

• *
    • www.zone-it.com
Re: ไม่สามารถแนบไฟล์รูปได้ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/07, 23:59:12 »
เรื่อง code ยืนยันตอนสมัครให้ตั้งค่าตามรูปครับ
ชุมชนพูดคุยเกี่ยวกับ SMF และบทความปรับแต่ง SMF
==> http://www.zone-it.com/forum/index.php/board,92.0.html

ออฟไลน์ checKmate

• *
Re: ไม่สามารถแนบไฟล์รูปได้ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/05/07, 15:10:44 »
รบกวนถามผู้รู้ครับ

ตอนแรกอยู่ดีๆ ก็สามารถแนบไฟล์ได้ปรกติ แต่พอดีมีการทำการปิดปรับปรุง host ใหม่ ก็เลยไม่สามารถแนบไฟล์รูป ได้ครับ

จะขึ้นว่า

เกิดข้อผิดพลาด!
เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกไฟล์แนบของคุณ อาจจะเกิดจากไฟล์ขนาดใหญ่เกินไป ทำให้ใช้ระยะเวลาในการแนบไฟล์ยาวนาน โปรดลองอีกครั้ง หรือปรึกษาผู้ดูแลระบบ

แต่ผมก็ตั้งขนาดของการเก็บไฟล์แนบจำนวนมากอยู่แล้ว ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้จะต้องแก้ที่ตรงไหนครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามาตอบปัญหาให้นะครับ

มันเป็นอีกแล้วครับจำไม่ได้แล้วว่าแก้ยังไง

ขุดๆๆ จะมีคนมาตอบปัญหาให้มั้ยน๋อ