ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับจะแอด Moderator ยังไง  (อ่าน 3996 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaiupload

• *
ผมต้องการแอด Moderator ให้ดูแล Forum นั่น ทำไงอ่ะคับ หาไม่เจอเลย  :'( ทำให้ชื่อ Moderator ขึ้นหน้า forum

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: ช่วยด้วยครับจะแอด Moderator ยังไง
« ตอบ #1 เมื่อ: 5/05/07, 06:46:21 »
เข้าไปที่ ผู้ดูแล
แก้ไขบอร์ด
คลิกที่ แก้ไข ที่อยู่ข้างหลังของบอร์ดที่ต้องการใส่ชื่อผู้ดูแล
ในช่อง ผู้ดูแล ให้ใส่ชื่อล็อคอินของสมาชิกนั้นๆ หรือถ้าไม่แน่ใจว่าสมาชิกนั้นใช้ล็อคอินอะไร ให้คลิกที่ปุ่ม แล้วใส่ชื่อที่แสดงผล หรือ อีเมล์ เพื่อค้นหา เมื่อได้ชื่อแล้วให้คลิกชื่อนั้น ก็จะเข้าไปในช่องผู้ดูแลให้เอง

ออฟไลน์ issaraseri

• *
Re: ช่วยด้วยครับจะแอด Moderator ยังไง
« ตอบ #2 เมื่อ: 9/05/07, 11:20:47 »
Administrator (?)  1 แก้ไข
Global Moderator  1 แก้ไข
Moderator (?)  n/a แก้ไข

ของผมมันตั้งไม่ได้อะ

ตรง Moderator มันกดไม่ได้อะครับ ตั้งใครไม่ได้เลย

ออฟไลน์ analyser

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 2/06/07, 13:18:50 »

ตรง Moderator มันกดไม่ได้อะครับ ตั้งใครไม่ได้เลย

ตรงนี้จะทำการเพิ่ม Mod ไม่ได้ครับ  Mod ในที่นี้คือ ผู้ดูแล  บอร์ดนั้น  ๆ     ที่คุณเก่ง "ในช่อง ผู้ดูแล ให้ใส่ชื่อล็อคอินของสมาชิกนั้นๆ " ลองทำตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ analyser

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 2/06/07, 13:21:59 »

ครับ ในส่วนนี้จะไม่สามารถ แก้ไขได้นะครับ Moderator ในที่นี้คือ ผู้ดูแล    เพียงแค่คุณใส่ชื่อลงไป ตามที่คุณเก่งบอก นะครับ เค้าคนนั้นก็จะเป็น moderator โดยอัตโนมัติครับ