สนใจลงโฆษณา คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: Error แบบนี้มันหมายความว่าไง แล้วต้องแก้ยังไงครับ  (อ่าน 14443 ครั้ง)

ออฟไลน์ KonD

• *

อ้างถึง
2: mysql_num_rows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource
(/home/www/zumgoo.awardspace.com/Sources/Display.php ln 102)
มันเป็น Error ของ YaBB Se นะครับ แต่ตัวนี้คือ TCS YaBB Se

ใน Display.php บรรทัด 102 มันคือ
อ้างถึง
list ($prevTopic) = mysql_num_rows($result) > 0 ? mysql_fetch_row($result) : array('');
อาการของมันก็คือกระทู้ล่าสุดที่โพสจะเข้าไม่ได้ เข้าไปมันจะแสดงข้อความเหมือนข้างบน แต่พอตั้งกระทู้ใหม่ อันที่เข้าไม่ได้นี้จะเข้าได้ปกติเลยครับ แต่อันล่าสุดจะขึ้นข้อความแบบด้านบนนี้แทนครับ

ผมลองใช้ host ของไทยแล้วมันมีปัญหามากกว่าตรงนี้ คือ มีปัญหาตรงนี้กับการปรับแต่งที่มีปัญหาด้วย ผมใช้ของ saiyaithai.org นะครับ แล้วผมก็ลองใช้ host นอกดูครับ ปรากฏว่าปัญหาอื่น ๆ หายหมดยกเว้นตรงนี้แหละครับ งงมาก ๆ ครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง ลองหา Display.php ของเวอร์ชั่น 1.3.0 นี้มาก็เป็นเหมือนเดิม แต่ถ้าของเวอร์ชั่นอื่นปัญหาก็ยิ่งเยอขึ้นครับ

นี่ครับ url : http://zumgoo.awardspace.com/index.php ปัญหานี้มีวิธีแก้ไขยังไงครับ ช่วยด้วยนะครับผมจำเป็นต้องใช้จริง ๆ ครับ

ขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ KonD

• *
ไม่เป็นไรครับ ไม่ตอบก็ไม่ว่าครับ เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ SMF แล้วครับ

ออฟไลน์ jettarat

• *
ทดสอบคร้าบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ bbgun

• *
อยากร้วิธีต่อคอมพีซ๊ด้วยมือถือเวลาเล่นเน็ทให้เร็วกว่าเดิมได้บ้างครับ

ออฟไลน์ mukeiei

• *
The requested information is not available. If I have a new one, I'll post it later.

สมัคร gclub 

ออฟไลน์ kaew777

• Full Member

sbothaiMassimiliano Alessandra, manager of the Juventus team, denied the rumors of both Arsenal and Chelsea, and insisted they intend to stay in Turin forever. Earlier, the 50-car head coach was the target of the "Blues singles" want him to substitute for Antonio Conte in the next season, but to compete with the "cannon". "I want to continue. However, Alessandro opened his heart after leading the team to victory over Sampdoria 3-0 and scored 6 points away by announcing. There is no better place than Turin. "I still have a contract with Juventus until 2020. I'm happy here," said the former AC trainer. Milan confirmed through the station's network sports media premium after the end of the season. I will go out to rest when the trading market kicked off in summer. I will let the club go fully. Because I trust. "" We still need a project together. If we did not win the Scudetto and Coppa Italia, they would not want me.