ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ smf 1.1 RC2 จะ update เป็น 1.1 2 ทำอย่างไรคะ  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemo

• *
ใช้ smf 1.1 RC2 จะ update เป็น 1.1 2 ทำอย่างไรบ้างคะ รบกวนอธิบายให้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/03/07, 18:17:14 โดย nemo »

ออฟไลน์ webpost

• *
ง่ายมากเลยครับ แตกไฟล์ ในกระทู้นี้นะครับ

http://smf.rcweb.net/index.php?topic=1522.0

สำหรับอัพเดทฟอรั่ม จากเวอร์ชั่นเก่ากว่า 1.1.1 ให้ดาวน์โหลดไฟล์ thai-smf_1-1-2_update.zip
ในไฟล์ดังกล่าว มี SMF เวอร์ชั่น 1.1.2 พร้อมภาษาไทยติดตั้งไว้ให้แล้ว ไม่ต้องติดตั้งภาษาไทยเพิ่มเติมอีก

แตกไฟล์อัพไฟล์เข้าเสร็จแล้วก็อัพเกรดเวอร์ชั่นได้เลยครับ จะมีไฟล์ upgrade.php เลือกไฟล์นี้ก่อนนะครับ
ลองดูครับ ง่ายมากครับ  ;)

ปล.ไฟล์นี้สำหรับ smf เวอร์ชั่นเก่ากว่า 1.1.1 นะครับ แต่ว่ารุ่นที่คุณใช้ก็รุ่นเดียวกันกับที่ผมใช้อยู่ ผมเองก็เพิ่งอัพเกรดไปเหมือนกัน ไม่ยากเท่าไหร่ จริง ๆ นะครับ