ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยค้าบบ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ kophunter

• *

ผมลง smf 1.1.2 นะครับ ลงเสร็จก็ลอง set ค่าต่าง ๆ มา 2-3 วันแระ มีข้อสงสัยรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

1. อยากให้กระทู้มันแสดงตามลำดับเวลาการ post ไม่ใช่ ไป post กระทู้เก่า ๆ ก็ดึงขึ้นมาแสดงเป็นกระทู้ล่าสุด (เหมือน default ที่ set มา)
2. เวลาคนคลิกเปิดกระทู้ ให้ pop window หน้าใหม่ขึ้นมาอะครับ ไม่รู้ต้อง set ยังไง
3. ตรงเมนูด้านบนที่เป็น  ข่าว  อยากให้แสดงได้หลาย ๆ บรรทัดเหมือน board ของ justusers.net อะคับ เพราะเท่าที่ลองทำดู มันจะเป็นบรรทัดเดียว แล้วขึ้นเวียนกันไป

เอาแค่นี้ก่อนละกัน รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/03/07, 18:18:18 โดย kophunter »