ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ด SMF นี่กินแรมกับ CPU ของ server จริงหรอ  (อ่าน 3425 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekcom

• *
พอดีว่าไปเช่า host จากที่หนึ่ง ตอนแรกก็ใช้บอร์ดอื่นนะ แต่ทีนี้ก็มีปัญหากับ ict นิดหน่อย เลยเปลี่ยนมาใช้บอร์ด SMF แต่หลังจากที่ใช้บอร์ดตัวนี้ได้ไม่นานเว็บก็เกิดปัญหาบ่อยครั้ง เด่วล่มบ้างเข้าไม่ได้บ้าง error บ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่ได้แก้ไขไฟล์อะไรของบอร์ดเลยก่อนที่มันจะเป็นเลยโทรไปสอบถามจากผู้ให้บริการ เค้าบอกว่าบอร์ดตัวนี้กินแรมกับ cpu มาก เลยทำให้เกิดปัญหา  พูดแล้วเซ็งว่ะ  ก็เลยอยากถามเพื่อน ๆ ที่ใช้บอร์ดตัวนี้ว่ามีปัญหาบ้างรึป่าว แล้ว เครื่อง server ที่เช่าอยู่นี่สเปกเท่าไหรกันบ้าง

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
กิน ram และ cpu มากจริงๆ เมื่อได้ลองเทียบกับบอร์ดของอื่นๆ

บางเว็บจำเป็นต้องมีเครื่องเซิร์ฟเวอร์เป็นของตัวเอง จะได้ไม่ต้องแบ่ง resource กับเว็บอื่นๆ

ออฟไลน์ Mr.K`

• สักวันเราจะรุ้งFastHunter.Net
  • *
  • ทิ้งกูมึงตาย
    • เวปไซค์สำหรับคนรักความแรงมอเตอร์ไซค์แบบDrag Bike
แล้วมี บอร์ดตัวไหนดีๆบางอ่ะครับแนะนำหน่อยครับ เพราะเว็บพึ้งเส็ดไม่นานคนยังไม่เยอะเพื่อ จะยอมที่ลบข้อมูลทิ้งหมดได้ครับ เอาแบบจ่ายเงินก้อได้ครับ แนะนำด้วยครับที่ไม่ค่อยเปลืองทรัพยากรอ่ะครับ ใช้งานง่ายติดตั้งง่ายดูดีแบบsmfครับ
ซะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตนะของกู

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
จากที่เข้าไปดูการใช้งานในบอร์ดคุณ ก็ไม่น่าจะใช้งานหนัก ถึงขนาดกินทรัพยากรเครื่องจนมากเกินไป
แต่เว็บโฮสติ้งอื่นๆ เค้าก็ใช้ SMF กันได้ไม่มีปัญหานะ

บอร์ดอื่นที่ดีกว่า SMF ก็มีแต่บอร์ดเสียเงินเท่านั้น เช่น Invision Power Board (IPB) กับ vBulletin ที่คนไทยนิยมใช้กันตามลำดับ
ลองเข้าไปหาเวอร์ชั่น crack ที่นี่ http://community.thaiware.com/index.php?showforum=4