ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะทำเว๊ปไซด์ที่เน้นเว๊ปบอร์ดเป็นหลัก รบกวนชี้แนะว่าใช้ Host เมืองนอก หรือไทยดี  (อ่าน 2038 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak1111

• *
คือเข้าใจว่า host ไทย จำนวนความจุ และ Datatransfer มันน้อย โดยความเร็วนั้นเร็วกว่า และ host ของเมืองนอกนั้นก็จะกลับกัน

อย่างนี้หากผมจะทำเว๊ปที่เน้น board (จะมีตัวอักษรซะเยอะ) ผมก็ควรจะใช้ host นอกใช่ไหมครับ (เลือกที่เค้าได้รับรางวัลการันตีเยอะหน่อย)
เพราะมันจะช้ากว่ากันไม่มากเท่าไหร่แต่ หากอนาคต (คิดว่า)เว๊ปผมคนเข้าเยอะขึ้นมาก data trans และ ความจุจะสูงขึ้นด้วย จะได้ไม่ต้องจ่ายแพง

ที่ผมพูดมาเนี่ย เหมือนจะง่ายแต่ผมคงเข้าใจอะไรไม่หมด เพราะถ้าอย่างนั้น เว๊ปที่เน้นอักษรไม่เน้นภาพเค้าก็ต้องใช้เว๊ปนอกหมดใช่ไหมครับ

ยังไงรบกวนช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม หรือบอกข้อดีข้อด้อยของ host ไทยเทียบกับ hostนอกก็จะดีเลย