ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเข้ามาหน่อยนะคะ  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nat_V5_Mint

• *
ช่วยเข้ามาหน่อยนะคะ
« เมื่อ: 16/01/07, 23:58:46 »
คือว่ามีเรื่องจะถามหน่อยอ่ะคะ
1.สร้างคาตอรี่ยังไงคะ
2.สร้างฟอรั่มยังไงคะ
3.เปลี่ยบนธีมบอร์ดเป็นสีอื่นยังไงคะ
4.แล้วจะลบพวกSponsered Links ยังไงอ่ะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ออฟไลน์ vrc

• *
Re: ช่วยเข้ามาหน่อยนะคะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/01/07, 01:27:19 »
จะช้าไปหรือเปล่าเนี่ย เพิ่งเข้ามาดู ก็อยากแชร์ความรู้ครับ
1. สร้าง Category
  • เลือก Admin ที่เมนูข้างบน
  • ทางด้านซ้ายหมวด Forum เลือก Boards
  • ที่เมนูตรงกลางจอเลือก CREATE NEW CATEGORY
  • ตั้งชื่อ Category ตรง Full Name แล้วกดปุ่ม Add Category เป็นอันเรียบร้อย
2. หลังจากที่ได้ Category แล้ว
  • ที่ด้านขวาของ Category กดปุ่ม Add Board
  • เลือก Category ที่ต้องการ แล้วใส่ชื่อ Forum ในช่อง Full name
  • ใส่คำอธิบาย Forum ในช่อง Description
  • ตรง Allowed Groups ให้กำหนดสิทธิว่าจะให้กลุ่มไหนใช้งาน Forum นี้ได้บ้าง
  • เสร็จแล้ว กดปุ่ม Add Board ที่ด้านล่าง จะได้ Forum ตามที่ต้องการ
3. การเปลี่ยนธีมต้องโหลดธีมมาก่อน ส่วนวิธีการทำจะมาเขียนให้ใหม่ครับ
4. อันนี้ไม่ทราบครับ