ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาครับ  (อ่าน 3187 ครั้ง)

one

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหาครับ
« เมื่อ: 9/02/06, 15:24:51 »
หน้าเวปมันขึ้น

Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

เป็นอะไรเหรปครับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: มีปัญหาครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/02/06, 13:24:32 »
smf ติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้
ให้ลองตรวจสอบไฟล์ Settings.php ว่ามันปกติดีหรือเปล่า

หรือในอีกกรณีคือ MySQL อาจจะล่ม หรือ connection เต็ม ถ้าใช้งานมันหนักเกินไป