ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีที่ทำให้ชื่อกระทู้มีPHPSESSID ครับ  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ดอน

• บุคคลทั่วไป
เข่น www.com-th.net/webboard/ index.php?PHPSESSID= ไม่ทราบทำงัยครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
เอ๋ ปกติก็มีนี่ครับ

แต่สำหรับบุคคลทั่วไป ไม่ใช่สมาชิก มันถึงจะโชว์ที่ url ด้านบน

ถ้าเป้นสมาชิก มันจะเก็บไว้ในเพจ เป็นตัวแปรนึง แต่จะไม่โชว์

ลอง logout ออกจากระบบ แล้วใช้บอร์ดดูสิครับ

ออฟไลน์ aukkwat

• TheBig Administrator
  • *
    • TheBigOnline Advance Server
คือผม อยากถามว่า ทำยังไง อ่าครับ ที่มันมีข่าว และสามารถประกาศตรงกลางได้
และมีรแบนเนอร์ ขวาบนสุดอ่าครับ

ช่วยตอบทีนะครับ
TheBig Avance Networker

ออฟไลน์ TinaCat

• { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ถ้าจะให้มีข่าวอยู่ตรงกลางหน้าเว็บ  ก็เปิดใช้งาน News Fader ค่ะ
ไปดูที่ ตั้งค่าธีมปัจจุบัน นะคะ
ติ๊กถูกที่ช่องนี้ไว้ค่ะ

แสดง News Fader ที่หน้าแรก    
เวลาเป็นเสี้ยววินาทีที่จะแสดงผลข่าวแต่ละบรรทัดใน news fader

ค่าเริ่มต้นจะเป็น 5000
ก็คือทุกๆ 5 วินาทีจะเปลี่ยนข่าวใหม่

ส่วนรูปแบนเนอร์ขวาบนสุด  จะใช้วิธีเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น smflogo.gif แล้วเอาไปไว้แทนที่รูปเดิมก็ได้ค่ะ  (ถ้าขนาดเท่ากันนะคะ)

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ aukkwat

• TheBig Administrator
  • *
    • TheBigOnline Advance Server
ตอบเร็วถูกใจผมมากเลยครับ

ไปกระทู้อื่นกว่าจะรอคนตอบเป็นวัน
อันนี้แปบเด๋วได้คำตอบขอบคุณ SMF Thailand จริงๆครับ
TheBig Avance Networker

ออฟไลน์ RoCkmAn

• *
    • ไทยปอมเมอเรเนี่ยน
ขอถามเพิ่มนิดนึงนะครับ จากบอร์ดของ http://www.com-th.net/webboard/  ตรงด้านล่างสุดเลยนะครับ เค้าเอาลิ้งค์ลงยังไงครับ ทำได้จากส่วนใหนครับ  :)

ออฟไลน์ TinaCat

• { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ของ Com-th เพิ่มลิงค์ไว้ที่ไฟล์ index.thai.php ค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.