ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีการย้าย webboard  (อ่าน 3123 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaibbclub

• *
ขอทราบวิธีการย้าย webboard
« เมื่อ: 21/11/06, 21:27:03 »
คือว่าจะย้านจากเวปนึงไปอีกเวปนึงนะครับ เลยอยากทราบว่าจะย้ายฐานข้อมูล webboard ผ่าน PHP myadmin อย่างไรครับหรือว่า มีฟังชั่นตัวใดที่สามารถช่วยได้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
Re: ขอทราบวิธีการย้าย webboard
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/11/06, 03:47:29 »
ไปที่บำรุงรักษาครับ แล้วใช้ สำรองฐานข้อมูล ดูน่ะครับ

พอย้ายไปเสร็จ ให้ import database ที่สำรองออกมาครับ

ถ้าทำไม่ได้เพราะไฟล์ฐานข้อมูลใหญ่เกิน ลองเข้า google เสิชหา bigdump น่ะครับ

เสร็จแล้วเข้าไปแก้ไฟล์ setting.php ครับ  :D
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?