ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ เล่นไปเล่นมา เจ๊งเลย  (อ่าน 11185 ครั้ง)

ออฟไลน์ RY_SMF_board

• *
เมื่อวาน ซื้อหนังสือเกี่ยวกับ SMF มาเล่นดู ยังอ่านไม่จบ แต่ลองคลิกเข้าไปดูแลระบบเอง
ปรากฎว่าลองไปที่ ผู้ดูแล--ควบคุมการบำรุงรักษา--บำรุงรักษา แล้วไปที่
Convert HTML-entities to UTF-8 characters เปลี่ยนจาก tis-620 พอกดปุ่ม "ตกลง"
ปรากฏว่าตัวอักษรเพี้ยนไปหมดเลย (จากเดิมเป็นภาษาไทย)  :'(  :'( ฮือๆๆ
สามารถแก้ไขค่ากลับตามเดิมได้หรือเปล่าคะ? ใครทราบวิธีแก้ปัญหา ช่วยกรุณาบอกหน่อยนะคะ
เว็บบอร์ดนี้เป็นเว็บบอร์ดจังหวัดระยอง ใช้มาตั้งแต่ปี 2008 มีข้อมูลคำถาม-คำตอบเยอะเลย
เสียดายน่ะค่ะ ช่วยที จะทำยังไงให้กลับมาแสดงผลเป็นภาษาไทยปกติเหมือนเดิมได้

ออฟไลน์ SMFClub

• *
ลองเปลี่ยนกลับเหมือนเดิมครับ หายไหม

ออฟไลน์ Perorysa

• *
ผมก็เคยเป็นครับ