ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเปลี่ยนข้อความไหมครับ  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaLLaB

• *
มีวิธีเปลี่ยนข้อความไหมครับ

เช่น จากคำว่า "ตอบ" เปลี่ยนเป็น ส่งข้อความ อะไรแบบนี้อะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
Re: มีวิธีเปลี่ยนข้อความไหมครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/10/06, 10:14:03 »
แก้ใน Post.thai.php ที่ \Themes\default\languages ครับ

โค้ด: [เลือก]
$txt[25] = 'ตอบ';
แก้เป็น

โค้ด: [เลือก]
$txt[25] = 'ส่งข้อความ';
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?

• *
Re: มีวิธีเปลี่ยนข้อความไหมครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/10/06, 18:57:34 »
ขอบคุณครับ

แล้วจะเปลี่ยนตรงหน้าแรกอะครับ จากคำว่า

12 กระทู้
1 ข้อ

จะเปลี่ยนที่ตรงไหนอะครับ

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/10/06, 18:24:06 »
ไม่ชัวร์ว่าไฟล์นี้รึป่าวน่ะครับ --> index.thai.php
ไม่ชัวร์ว่าอันไหนนะครับ
$txt[21] = 'กระทู้';
$txt[26] = 'กระทู้'

ลองแก้ซักอันแล้วใส่ดู ถ้าเปลี่ยนแสดงว่าอันนี้ชัวร์
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/10/06, 21:26:24 »
เหอะๆ ขอบคุณครับ บรรทัดที่ 21 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/10/06, 21:36:59 โดย BaLLaB »