ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งภาษาไทยเรียบร้อยแล้ว แต่เวลาตั้งกระทู้ + โพสต์ข้อความ เป็นเครื่องหมาย ???  (อ่าน 5336 ครั้ง)

ออฟไลน์ niceandcoolman

• *
คือติดตั้งได้เรียบร้อยดีครับ เมนูอะไรต่าง ๆ ก็เป็นภาษาไทยได้หมดอะคับ

ลองทั้ง Thai และ Thai-utf8

แต่เวลาตั้งกระทู้ + โพสต์ข้อความ กลายเป็นเครื่องหมายคำถาม ?????? หมดเลยอะครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรดี

รบกวนด้วยนะค้าบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ za45

• *

sbo168อัลแบร์โต้ โมเรโน่ แบ็คซ้ายจอมบุกค่ายลิเวอร์พูลให้คำมั่นสัญญาล่วงหน้าหากทีมสร้างประวัติศาสตร์คว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกมาครองตนยินดีใช้ศิลปะบนร่างกายเพิ่มเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองสำหรับปราการหลังทีมชาติสเปนรายนี้ชื่นชอบรอยสักบนเรืองร่างเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเรียกว่าร่างกายทุกส่วนใช้ให้เป็นประโยชน์ อย่างไรก็ตามเจ้าตัวยืนกรานยังเหลือพื้นที่ว่างรอไว้สำหรับถ้วยลีกสูงสุดของ “หงส์แดง” ที่ไม่เคยได้สัมผัสมานานนับตั้งแต่ปี 1990รอยสักของผมมักเป็นเรื่องเกี่ยวกับสถานการณ์ต่างๆในชีวิตของผม เมื่อมีเหตุการณ์ใดที่น่าจดจด ผมจะสักมันไว้เป็นที่ระลึก” โมเรโน่ยืนกรานผ่านหนังสือพิมพ์ชื่อดังประจำเมือง ลิเวอร์พูล เอ๊คโค่ดังนั้นหาก ลิเวอร์พูล คว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกได้ล่ะก็ ผมมั่นใจได้เลยว่าผมจะมีรอยสักใหม่ๆเพิ่มอีก แต่ผมจะไม่บอกคุณหรอกว่ามันจะออกมาเป็นลักษณะแบบไหน รอให้ถึงเวลาจริงๆได้เห็นแน่ผมตระหนักดีว่าแชมป์พรีเมียร์ลีกมีความหมายแค่ไหนต่อทุกๆคนที่ ลิเวอร์พูล สักวันเราจะเป็นแชมป์ให้ได้แล้วทำไมจะเป็นซีซั่นนี้ไม่ได้ล่ะ?”