ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฝีกทําเว็บบอร์ดครับ  (อ่าน 24650 ครั้ง)

ออฟไลน์ uiawises

• *
คือ ...
ผมอยากฝึกทําเว็บบอร์ดแบบไม่มีค่าใชจ่ายอ่าครับ
แบบอยากลองทําดูก่อน
แต่ผมไม่มีความรู้เลย
ควรทํายังไงดีครับ
อ่านกระทู้สอนทําก็ งงๆ อยู่อ่าครับ
ใครมีพอจะแนะนําได้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ jaaotest

• *
Re: อยากฝีกทําเว็บบอร์ดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/08/09, 08:33:58 »
ลองหาโฮสฟรี และโดเมนฟรีดูก่อนครับ
หลังจากนั้น เอา smf มาลง
ส่วนวิธีทำนั้น ลองค้นหาใน google ครับ
ด้วยคำนี้ "วิธีทำ webboard"
รับรองทำได้แน่นอน  :P

ออฟไลน์ chaotoob.com

• Jr. Member
  • **
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/08/09, 10:44:16 »
หากต้องการติดตั้ง smf จะต้องมี server หรือ host ฟรี หรือไปเช่าพื้นที่ host ก่อน
ส่วนใหญ่ host แทบจะทุก host จะรัน PHP และมี MySQL
จากนั้นก็อัพโหลดไฟล์ไปที่ host นั้น แล้วก็รันไฟล์ install.php หรือ setup.php แล้วแต่

หรืออยากติดตั้งที่เครื่องเพื่อทดสอบ ก็ให้ไปโหลด Appserv มาติดตั้ง แล้วก็เอา smf ไปใส่ใน folder appserv/www จากนั้นก็รันไฟล์ install เลย

เข้าไปโหลดตามกระทู้นี้มาใช้ได้เลยครับ ผมจัดให้หมดแล้ว
ดาวน์โหลด SMF 1.1.10 และ SMF 2.0 RC1.2 เวอร์ชั่นล่าสุด(ภาษาไทย)

ออฟไลน์ vipge

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 7/09/09, 10:58:48 »
สวัสดีค่ะ
กำลังศึกษาเหมือนกันค่ะ
มีตำราขายไหมค่ะ
วิธีเขียน วิธีติดตั้งทุกอย่างนะค่ะ
อ่านในบอด ก้องง อยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ preor

• *
    • preor
« ตอบ #4 เมื่อ: 1/11/09, 00:12:25 »
สู้ๆครับ

ออฟไลน์ nanaja27

• *
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/06/10, 16:05:37 »
 :D :D

เปนกะลังใจให้นะ

ออฟไลน์ movieinw

• *
« ตอบ #6 เมื่อ: 1/07/10, 13:05:48 »
ค่ะ

ออฟไลน์ goodkv

• *
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/09/10, 13:53:07 »
เปนกะลังใจให้

ออฟไลน์ SMFClub

• *
« ตอบ #8 เมื่อ: 28/10/10, 06:21:45 »
วิธีทำ webboard SMF ทำเว็บบอร์ดSMF ถามผมได้ครับ ยินดีสอนให้ ;D
ผมสอนตั้งแต่ติดตั้งจนถึงปรับแต่ง ;D

รับติดตั้งSMF ปรับแต่งSMF และรับสอนลงSMFจนทำเป็น :)