ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: 1 Fix IP 2 Domain ครับข้อความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 71673 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUJAHIDIN

• *
ข้อมูลเบื้องต้นครับ
 เซิฟเวอร์ผมใช้ วิน 2003 ติดตั้ง Xampp โดยไฟล์ Home Directory คือ htdocs 
และ Directory ของ htdocs คือ E:/xampp/htdocs ซึ่งใน htdocs นี้มีเว็บไซท์ส่วนตัว
ของผมอยู่ 1 เว็บ ทีนี้ผมติดตั้งบอร์ด SMF ลงไปด้วย โดย index ของ board smf อยู่ที่
E:/xampp/htdocs/board สรุปคือ ไฟลืที่ชื่อว่า board นั้นอยู่ใน htdocs ซึ่งมีเว็บอยู่แล้ว

ปัญหาของผมคือ

ตอนนี้ผมเข้าเว็บโดยใช้ www.myDomain.com และเข้าบอร์ด (ซึ่งเนื้อหาไม่เกี่ยวกับเว็บ)
 โดย www.myDomain.com/board หรือใช้ http://xx.xx.xx.xx/board ที่นี้ สิ้นเดือนนี้
ผมต้องจดโดเมนใหม่ ให้กับบอร์ด ทำให้ผมมี 2 เว็บ ใน เซอร์เวอร์ ซึ่งตอนนี้พยามยาม
ที่จะใช้ซับโดเมน ของโดเมนแรก แทนชั่วคราว แต่ไม่ว่า เซ็ทอย่างไร ทำวิชวลโอศ มาแล้ว
สองสามรูปแบบ ก็ยังวิ่งเข้าเว็บของโดเมนแรกอยู่ดี ข้อท่านผู้รู้ช่วยทีครับ

ว่าผมต้องทำอย่างไรกับ XAMPP บอกได้ทุกขั้นตอนครับเซิฟร์เวอร์ส่วนตัวครับเซ็ทได้ทุกอณู
 ขอบคณครับ

ออฟไลน์ darinee

• *
ต้องรอพี่ๆ เทพในบอร์ดมาตอบค่ะ

สอน ป้องกันตัว  ว่ายน้ำ แอโรบิค  โยคะ