SMF Support > Administration and Functionality

แนบไฟล์ในกระทู้ไม่ได้ครับ

(1/2) > >>

เจ้าโต:
จะแนบรูปเข้าไปในกระทู้ครับ ขนาดไม่เกิน ชนิดไล์ตรงทุกอย่าง
เคยแนบได้มาก่อน (SMF1.0.5) เพิ่งเป็นได้เมื่อไม่นานมานี้ ไม่แน่ใจวันที่เป็น
ตอนนี้อัพเกระเป็น 1.0.6 แล้วก็ยังแนบไฟล์ไม่ได้ครับ  มันจะขึ้นเตือนมาแบบนี้แหละครับ

--- อ้างถึง ---เกิดข้อผิดพลาด!
ไม่สามารถเขียนไฟล์ลงในไดเรคทอรี่สำหรับไฟล์แนบได้ ไฟล์แนบหรือรูปส่วนตัวของคุณไม่ได้ถูกบันทึกไว้
--- ปิดอ้างถึง ---

วิธีแก้ทำยังไงครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ  :-[

TinaCat:

CHMOD โฟลเดอร์ attachments เป็น 777 หรือยังคะ??

เจ้าโต:
CHMOD เป็น 777 แล้วหายครับ เป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณมากๆ :-*

แต่มีเรื่องสงสัยอยู่อีก คือว่าอยู่ๆมันCHMODตัวเอง เป็น755 ได้ด้วยเหรอครับ
คือช่วงนี้ผมไม่ได้เข้าไปยุ่งเกี่ยวในส่วนนี้เลย (ก่อนที่จะอัพเดทเป็น 1.0.6)
แล้วอยู่มันก็แนบรูปไม่ได้ขึ้นมา ก็เลยสงสัยน่ะครับ

TinaCat:

อาจจะเป็นเพราะตอนอัพเดทน่ะค่ะที่ทำให้มีปัญหา
ระบบ Update อาจจะไปแก้ให้เป็น 755  เลยทำให้แนบไฟล์ไม่ได้น่ะค่ะ

seabuff:
ผมก็เป็นครับ เคยแนบไฟล์ได้อยู่ แต่ตอนนี้แนบไม่ได้
ส่วนที่ว่า CHMOD โฟลเดอร์ attachments เป็น 777 หรือยังคะ??
ทำยังไงครับ  แบบว่ามือใหม่มาก ๆ ครับ
ช่วยหน่อยนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม