ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่อง Theme ครับ  (อ่าน 3460 ครั้ง)

ออฟไลน์ downcen

• *
มีปัญหาเรื่อง Theme ครับ
« เมื่อ: 14/11/06, 19:20:21 »
ผมลง Theme ปกติ แล้ว พอเราใส่ URL ให้อัปโหลดจากคอมเราไปแล้ว พอกดว่าติดตั้งมันก็จะวิ่งใช่ไหมครับ ?
แต่ของผมมันถามว่า "คัดลอกจากธีมปกติ?" เหมือนกับตอนเราสร้างธีมใหม่เลยครับ แล้วพอติกตั้งเสร็จ มันก็ว่างเปล่า ขาวๆ ไม่มีไรเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นเฉพาะธีม แต่ลงไป 4-5 ธีมก็เป็นเหมีอนกันครับ เลยอยากทราบวิธีแก้ไข ขอบคุณครับ ที่ให้ความใส่ใจเข้ามาดู

ออฟไลน์ ว๊าว...ยอดมาก

• *
Re: มีปัญหาเรื่อง Theme ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/03/07, 12:16:48 »
ผมเองก็เจอปัญหาเดียวกับคุณเช่นกันครับ ช่วงแรก ๆ ก็งง มั๊กๆ แต่ผมก็ลองผิดลองถูก เนื่องจากผมเองก็พึ่งจะหัดใช้ SMF เมื่อไม่นานนี่เองครับ

1. ลองตรวจสอบว่า Theme ที่คุณจะลงเป็น Version ที่ใช้ได้กับ SMF Version ที่คุณใช้หรือไม่ (ต้องเป็น Version เดียวกัน)
2. ตัวติดตั้ง SMF ของคุณที่ใช้อาจจะไม่สมบูรณ์ (ผมแนะนำให้ ลองไป Download จาก เว็บ Simple Machines โดยตรงดีกว่าครับ แล้วค่อย Update ภาษาไทย

ผมใช้วิธีนี้ล่ะครับ แล้วมันถึงจะ เพิ่มTheme ได้ ลองฟังความคิดเห็นของท่านอื่นๆ ดูน๊ะครับ อาจจะมีอะไรมากกว่านี้