ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ mysql ใช้ภาษาไทยไม่ได้  (อ่าน 11285 ครั้ง)

ออฟไลน์ man10u

• *
ใช้ mysql ใช้ภาษาไทยไม่ได้
« เมื่อ: 25/10/07, 19:05:56 »
สวัสดีครับ ท่านผู้อ่านทุกคน ผมน้องใหม่จริง ๆ ครับเพิ่งหัดเล่น ตอนนี้ database เป็น mysql ครับ ใช้ charset : tis620 ไม่ได้ ต้องปรับเป็นอะไรครับเมื่อก่อนใช้ phpbb ปรับเป็น utf8 ยังได้อยู่แต่มาคราวนี้เปลี่ยนยังไงไม่ทราบครับหรือต้องเซตตรงไหนของ database ใช้ Vbulletin 3.6.8 ครับ