ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้ Lan 2 วงใช้ smf ได้  (อ่าน 2130 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrprasit

• *
คือผมจัดทำเว็บบร์อดใช้งาน สามารถใช้งานได้ปกติครับ แต่อยากให้เครื่อง use อื่นที่อยู่ในบริษัทเดี่ยวกันแต่ ใช้ wireless lan ซึ่งเป็นคนละวงกัน สามารถเรียกใช้งาน เว็บบอร์ดเดียวกันได้โดยใช้ชื่อ http://webborad ต้องตั้งค่าอย่างไงครับ

ถ้าใช้เป็น IP ก็ได้แต่ รูปแบบของเว็บก็จะเปลี่ยนไป ดูไม่รู้เรื่องเลย
อยากทราบว่าถ้าต้องการใช้ บอร์ดเดี่ยวกันใช้งานได้แบบข้าม lan คนละวงก็ตั้งค่าไงครับ

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ hanren

• *
Re: ทำอย่างไรให้ Lan 2 วงใช้ smf ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/12/06, 16:25:58 »
วิธีแก้ที่ง่ายที่สุดคือ install website โดยใช้ค่า ip ครับ

วิธีอื่นๆก็ ตั้ง dns server ครับ...ยุ่งพอสมควร...

..
..
อ่า...เพิ่งนึกออกอีก 1วิธี
แก้ file  hosts ครับ ... อยู่ไหนก็ไม่รู้ในfolder windows
ปัญหาคือต้องแก้ทุกๆเครื่องที่ต้องการเข้าชมเวป