ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยคับ จะแปะรูปไว้มุม ขวายังไงครับ  (อ่าน 4663 ครั้ง)

ออฟไลน์ TUMMAN

• *
อยากจะแปะรูปไว้มุมขวามือ ซ้ายอยากให้เป็นตัวอักษรเหมือนเดิมครับ ผมใช้ Smf 1.1 rc2 ครับ อย่างในรูปที่แนบมาด้วยอะคับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
ในหน้า admin อ่ะคับ เข้าไป ในส่วนของ ปรับแต่งบอร์ด - ตั้งค่าธีมปัจจุบัน - URL รูปโลโก้:

ถ้าไม่แก้ในนี้ ก็ไป แก้ใน image ของ template อ่ะคับ

• *
ถ้าใส่โลโก้ไปตามที่บอกมานจะเป็นรูปซ้ายมืออะครับ อยากได้รูปแทน Simple machines forum อะครับ เคยเจอในเว็บนี้ละครับ แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับ หามา 3-4 วันละครับ
 อีกอย่างครับ ปุ่มตามรูปนะครับ ทำให้มานใหญ่กว่านี้ได้มั๊ยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• *
ถามรวบยอดทีเด๋วเลยละกันครับ
ต้องเซตอย่างไรครับให้ บอร์ดส่งเมล์ได้ครับ ขอรายละเอียดนิดนะครับ เพราะไม่รู้จริงๆ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
ส่วนรูปโลโก้ ทางด้านขวารู้วิธีแล้วครับ
หารูปมาเปลี่ยนใน โฟล์เดอร์ \images  ชื่อ smflogo.gif ครับ

ออฟไลน์ o_authority

• ไอแอมโอ
  • *
  • ก็งั้นๆ
    • วรัทยา นิลคูหา
ทั้งหมดทั้งปวงคุณต้องแก้โค๊ดเองเป็นอ่ะ ต้องรู้html พอสมควร ไม่งั้นก็จะลำบากหน่อย
Webboard

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
เคย ตอบ ไว้ในนี้ แล้วอ่ะคับ ยังไง ลองดู นะครับ

http://smf.rcweb.net/index.php?topic=666.msg2263#msg2263

แล้วก็ แก้ไข เอา นะครับ