SMF Development > SMF Coding Discussion

[mod] Thai Year - แสดงปีของวันที่เป็นปี พ.ศ.

<< < (2/28) > >>

PaePae:
ตอนนี้ทำเป็นช่องของปี พ.ศ. เพิ่มขึ้นมาครับ ยังไม่แน่ใจว่าจะทำให้คนใช้งงมั้ย ???

ลองดูตัวอย่างนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

TinaCat:
ถ้าเป็นแบบในรูปนี้  เราว่าคนใช้งานคงจะงงน่ะค่ะว่าต้องกรอกช่องไหนถึงจะถูก

หรือว่า Mod ที่คุณ PaePae ทำ  เวลากรอกข้อมูลที่ช่องใดช่องหนึ่ง
แล้วอีกช่องจะแสดงผลให้เห็นทันทีคะ??
เช่น ถ้าเรากรอก ปี 1978 ลงไป
แล้วช่องด้านล่างจะแสดง ปี 2521 ให้เห็นทันทีเลย??
เราเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยคะ??

เปิดดูในไฟล์ .xml แล้วเรายังงงๆนิดหน่อยน่ะค่ะ

น้ำพริก:
สรุปวิธีการติดตั้งด้วยครับ ผมยังไม่เข้าใจเลยว่าต้อง แก้ที่ไฟล์ใหน ในกระเป๋าอะไร

PaePae:

--- อ้างจาก: TinaCat ที่  9/01/06, 20:14:33 ---หรือว่า Mod ที่คุณ PaePae ทำ  เวลากรอกข้อมูลที่ช่องใดช่องหนึ่ง
แล้วอีกช่องจะแสดงผลให้เห็นทันทีคะ??
เช่น ถ้าเรากรอก ปี 1978 ลงไป
แล้วช่องด้านล่างจะแสดง ปี 2521 ให้เห็นทันทีเลย??
เราเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยคะ??

--- ปิดอ้างถึง ---

ใช่ครับ

--- อ้างจาก: ต่ำต้อย ที่  9/01/06, 21:14:12 ---สรุปวิธีการติดตั้งด้วยครับ ผมยังไม่เข้าใจเลยว่าต้อง แก้ที่ไฟล์ใหน ในกระเป๋าอะไร

--- ปิดอ้างถึง ---

ติดตั้งผ่านระบบ package (แพ็คเกจ) ในส่วนของ admin ครับ
วิธีการติดตั้งลองดูที่กระทู้ http://smf.rcweb.net/index.php?topic=58.0 นะครับ

PaePae:
9 มกราคม 2549 รุ่น 1.1a
- ทดลองเปลี่ยนการระบุวันเกิดในหน้า profile ให้ใช้ปี พ.ศ. เท่านั้น

อันนี้ลองเปลี่ยนให้ระบุเป็นปี พ.ศ. อย่างเดียวนะครับ

ต้องการความเห็น
อยากทราบว่า ระหว่างวิธีการในรุ่น 1.1 และ 1.1a คุณจะเลือกใช้วิธีการระบุปีเกิดแบบไหน?
ถ้าหากมีคนใช้ทั้งสองแบบ ก็อาจจะทำทั้งสองแบบควบคู่กันไปเลย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม