SMF Support > General Thai Support

เรื่องของบอร์ด SMF ครับ การเปลี่ยนเป็น พ.ศ. และเลขไทยได้ไหมครับ

<< < (2/3) > >>

นร...:
สวัสดีครับ

ยังรอวิธีการแก้ไขอยู่นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

КёngЯacing:
อืม ผมก็อยากให้ทำได้เหมือนกันนะ
แต่มันคงต้องมีการแก้ไข source code กันหน่อย ประมาณว่า แทนค่า ค.ศ.+543=พ.ศ.

ส่วนตัวเลขไทยคิดว่าน่าจะยากนะครับ

นร...:
สวัสดีครับ

อย่างไรก็ขอบคุณนะครับที่พยายามที่จะช่วยเหลือในการแก้ไข source code

ขอบคุณด้วยใจอีกครั้งครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ

ผมมีโค๊ตของสมุดเยี่ยมชมในส่วนของแปลงให้เป็นเลขไทยแต่เป็นภาษา Perl  อาจเป็นประโยชน์ครับ

http://www.bp-th.org/cgi-bin/guestbook/view.cgi

ผมได้มาจากคุณเว็บมาสเตอร์ คอม - ไทย ดอทเน็ต ครับ  คือผมให้เขาช่วยแก้ไข สมุดเยี่ยมชมให้เป็นเลขไทยที่ใช้อยู่ปัจจุบันครับ

โค๊ตเว็บบอร์ดในส่วนแปลงเป็นเลขไทย

sub thainumber {

use strict;
my $thainum = $_[0];

$thainum =~ s/1/๑/isg;
$thainum =~ s/2/๒/isg;
$thainum =~ s/3/๓/isg;
$thainum =~ s/4/๔/isg;
$thainum =~ s/5/๕/isg;
$thainum =~ s/6/๖/isg;
$thainum =~ s/7/๗/isg;
$thainum =~ s/8/๘/isg;
$thainum =~ s/9/๙/isg;