ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวหนังสือตรงเมนูขาดๆ หายๆ ต้องทำอย่างไร ช่วยทีครับ มีรูปประกอบ...  (อ่าน 2801 ครั้ง)

ออฟไลน์ galowz

• *
แบบว่าตรงเมนูมันจะโดนตัดคำออกไปอ่ะครับ ต้องแก้ไขอย่างไร เรียนผู้รู้ช่วยตอบด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้เป็นที่บอร์ดหรอกครับ เป็นปัญหาของตัวเว็บบราวเซอร์เอง(IE7 และ Firefox 2.0)เป็นเหมือนกันหมดแนะนำให้ดาวน์เกรดไปใช้ IE6 แทนครับ สบายใจกว่ากกันเยอะ

ออฟไลน์ blueranchu

• *
ต้องไปแก้ตรงไหนของ style.css เพราะเวปหลักไม่เป็นอ่ะ

ออฟไลน์ terdsak

• *
ie7 มักจะมีปัญหากับ font ตระกูล sans serif ครับ
ต้องไปแก้ที่ style.css ที่ Themes/default/style.css บรรทัดที่ 332
ตามนี้ครับ
โค้ด: [เลือก]
.maintab_back, .maintab_active_back
{
color: white;
text-decoration: none;
font-size:  11px;
vertical-align: top;
padding: 2px 6px 6px 6px;
font-family: Tahoma, MS Sans Serif, Thonburi, Bangkok;
}

ที่ผมแก้คือ เปลี่ยน font-size จาก 9px เป็น 11px ครับ
และสลับ font-family เอา Tahoma มาไว้ข้างหน้า MS Sans Serif ครับ

หวังว่าน่าจะเป็นประโยชน์ และแก้ปัญหาได้ครับ