SMF Support > General Thai Support

ขอทราบวิธีการย้าย webboard

(1/1)

thaibbclub:
คือว่าจะย้านจากเวปนึงไปอีกเวปนึงนะครับ เลยอยากทราบว่าจะย้ายฐานข้อมูล webboard ผ่าน PHP myadmin อย่างไรครับหรือว่า มีฟังชั่นตัวใดที่สามารถช่วยได้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

NUTKABPOM:
ไปที่บำรุงรักษาครับ แล้วใช้ สำรองฐานข้อมูล ดูน่ะครับ

พอย้ายไปเสร็จ ให้ import database ที่สำรองออกมาครับ

ถ้าทำไม่ได้เพราะไฟล์ฐานข้อมูลใหญ่เกิน ลองเข้า google เสิชหา bigdump น่ะครับ

เสร็จแล้วเข้าไปแก้ไฟล์ setting.php ครับ  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม