ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมานขึ้นแบบนี้อ่า  (อ่าน 1772 ครั้ง)

ออฟไลน์ shtml

• *
ทำไมมานขึ้นแบบนี้อ่า
« เมื่อ: 1/10/06, 23:58:58 »

ออฟไลน์ thitiphan

• *
Re: ทำไมมานขึ้นแบบนี้อ่า
« ตอบ #1 เมื่อ: 2/10/06, 01:37:50 »
เพราะว่า server ที่ใช้ มันเป็นระบบ NT น่ะครับ ตัว script นี้มันสร้างมาเพื่อ PHP ปกติ ถ้าเป็น linux เราจะ set ค่า permission ให้เป็น 777 คือ เขียนทับได้หมดน่ะครับ

แต่ถ้าเป็น windows เนี่ย จะต้อง set ค่า permission ให้มันเขียนทับลงไปได้ ดังนั้น โปรแกรม install เลยขึ้นข้อความมาอย่างที่เห็นน่ะครับผม

ออฟไลน์ shtml

• *
Re: ทำไมมานขึ้นแบบนี้อ่า
« ตอบ #2 เมื่อ: 2/10/06, 16:20:32 »
ขอบคุนมากคับผม