ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องการปรับแต่งธีม โดยการย้ายเลย์เอาท์บางส่วน  (อ่าน 1974 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suwat4D

• *
www.thai4d.net
มือใหม่ครับ เอา theme : Neptune  มาใช้แบบเดิมๆ เลยไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรนอกจากรูปที่เป็น Head และ html+รูป ในช่อง News
อยากปรับแก้บางอย่าง เช่น

1. กรอบที่เป็น " ศูนย์กลางข้อมูล " - กระทู้เมื่อเร็วๆนี้ อยากให้เอาขึ้นไว้ด้านบนต่อจาก News ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร
2. User ในแถบด้านข้างอยากเอาไว้บน
3. เพิ่มหัวข้อเมนูด้านบน และเพิ่มหน้าพิเศษโดยไม่ไปยุ่งกับส่วนกระทู้ต่างๆ (อยากทำหน้า Tutorial สอนการใช้โปรแกรมกราฟฟิค 3 มิติ ที่ต่อเนื่องต่างหาก ไม่ต้องโพสแบบกระทู้)
4. ทำหน้า Gallery แสดงภาพ โดยไม่ต้องแยกออกไป ทำยังไงได้บ้างครับ

วานผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยเหลือหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
 ;D