ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับการติดตั้ง smf ในเว็บเซิฟเวอร์จำลอง  (อ่าน 2634 ครั้ง)

ออฟไลน์ dn

• *
ผมใช้ appserve+phpmyadmin ใน win me มีปัญหาในการติดตั้ง smf คือเจอข้อความ Please inform your host that the session.save_path specified in php.ini is not valid! It needs to be changed to a directory that exists, and is writable by the user PHP is running under.
ในการติดตั้ง(หน้าแรกเลย) และได้ลองแก้คือ สร้างโฟล์เดอร์ tmp ใน c:/tmp ให้สามารถเขียนได้ และแก้ไฟล์ php.ini ในส่วน session.save_path ให้อยู่ใน c:/tmp แล้วลอง install.php อีกครั้ง ก็ยังเจอข้อความเดิมอีก แต่เวลาเข้าไปดูในกล่อง c:/tmp มีการเขียนไฟล์ที่รันเกิดขึ้นแล้วเลยอยากปรึกษาคุณครูหน่อยครับว่า ทำไมถึงเจอข้อความเดิมอีกและมีวิธีแก้อย่างไร..ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผมได้ลองค้นจากกระทู้แล้วปรากฎว่าได้คำตอบที่ยังไม่ชัดเจน..รบกวนช่วยตอบใม่นะครับ