Other Forums Support > General Thai Support vBulletin

วิธีแก้ไขปัญหา พิมพ์ ญ ไม่ได้

(1/1)

КёngЯacing:
ให้เข้าไปที่ vBulletin Options
เลือก Censorship Options
ในส่วน Blank ASCII Character Stripper ให้ลบ 160 173 แล้วก็ปล่อยว่างเอาไว้ ไม่ต้องใส่ตัวเลขหรือตัวอักษรใดๆ

คลิก Save หรือ บันทึก แล้วลองทดสอบดูครับ

Horatio:
แล้วตัว สระ - อี อ่ะครับ มันเยื้องๆไม่ตรงอ่ะ ทำยังไงครับท่านเก่ง

КёngЯacing:

--- อ้างจาก: Horatio ที่ 16/02/06, 09:51:04 ---แล้วตัว สระ - อี อ่ะครับ มันเยื้องๆไม่ตรงอ่ะ ทำยังไงครับท่านเก่ง

--- ปิดอ้างถึง ---
ปัญหานี้เกิดจากฟอนต์ไม่ได้รองรับภาษาไทย
ให้เข้าไปที่ Styles & Templates
Style Manager
เลือกดรอปดาวน์ลิตส์ Main CSS
เปลี่ยน Font Family จากของเดิมทั้งหมดให้เป็น
MS Sans Serif, Tahoma

Horatio:
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองทำดูครับ

mrhengrasmee:
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาบอก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม