News > News

ดาวน์โหลด SMF 1.1 RC3 ภาษาไทย (15/09/2006)

<< < (4/6) > >>

goSMF.com:
มาขอขอบคุณด้วยคนครับ แฮะๆ ขอนำภาษาไทยไปใช้ด้วยนะครับ

ปุ๊ก

Baowee:
ขอบคุณมาก ๆ ครับ  ;D

thanitpr:

--- อ้างจาก: rtee ที่ 19/09/06, 15:19:24 ---ติดตั้ง thai-language-utf8-1.1-rc3 ไปวางไว้ที่ไหนครับ..?

--- ปิดอ้างถึง ---

ผมเพิ่งลองทำนะครับ  เอาไปวางไว้ที่   \Themes\default\languages  ครับ

oha:
สำหรับฟอรั่มที่ติดตั้งใหม่ ให้ดาวน์โหลดไฟล์ thai-smf_1-1-rc3_install.zip

ตัวนี้เราโหลดเสร็จเมื่อกี้อ่ะ ขั้นตอนต่อไปทำไงดีอ่ะ รบกวนช่วยหน่อยน้าจ้ะผู้รู้ทุกท่าน ขอบคุณจ้า

artster:
ใครที่ลงแล้วเจอเหมือนผมว่า ไม่สามารถค้นหาคำไทยได้ใน SMF ลองทำตามผมดูนะครับ

เพราะผมเจอเหมือนกันครับ เป็น SMF 1.1.4 บน localhost ที่เป็น Apache

ลองหาสาเหตุอยู่นานครับ

เช็คแล้วว่า encode เป็น UTF-8 ทั้ง ฐานข้อมูล และ โค้ด

สุดท้าย ลองติดตั้งใหม่ดู ปรากฏว่าสามารถค้นหาภาษาไทยและอังกฤษได้หมดเลยครับ

ผมเลยสันนิษฐานว่า สาเหตุน่าจะเกิดจากขั้นตอนการติดตั้งผิดพลาด

ใครที่เจออย่างผม ลอง backup ข้อมูลในฐานข้อมูล แล้วติดตั้ง SMF ใหม่ดู จากนั้นก็เอาข้อมูลเดิมในฐานข้อมูลกลับไปใส่ในฐานข้อมูลใหม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม