ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอา10กระทู้แรกไปแทรกหน้าแรกของเวปต้องทำไงครับ  (อ่าน 17439 ครั้ง)

ออฟไลน์ kajohnsak

• *
อยากเอา10กระทู้แรกไปแทรกหน้าแรกของเวปต้องทำไงครับ ตอนนี้ผมใช้ wordpress เขียนเวปมาเวปนึง แล้วผมก็ใช้ smf เป็น webboard ของเวปผม และที่ผมต้องการคือผม อยากจะให้กระทู้ 10 กระทู้แรกล่าสุดไปอยู่ที่ หน้าแรกหน้าเดียวของเวป ผมจะต้องใช้ code อะไร และแทรกไปที่ไหน บรรทัดไหนอะครับขอผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jaaotest

• *
อยากทราบเหมือนกันครับ รอผู้รู้  ;D

ออฟไลน์ chaotoob.com

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ jim_no1

• Jimmodify.com ตกแต่งรถยนต์อย่างง่าย ๆ ได้ด้วยตนเอง
  • *
  • jimbeautify.com
    • http://www.jimbeautify.com
ต้องการข้อมูลเหมือนกัน

แต่ถ้ามากกว่านั้นล่ะ ได้หรือป่าว

ออฟไลน์ pixyeiw

• *
ข้อสงสัยครับ "เมื่อสร้าง showtopic.php และเพิ่มจะนวนที่จะโชว์กระทู้เสร็จแล้ว ตัวอย่าง<?php ssi_recentPosts(10); ?>
ก็ ส่งขึ้น Host ได้เลย ออส่งไปไว้ใน Folders เดียวกับ Forum ได้เลยครับ หลังจากนั้นนำ Code ข้างล่างนี้ไปวางไว้ในหน้า Index ตามตำแหน่งที่ต้องการแล้วส่งขึ้น Host ตามปกติ

โค๊ด: [เลือก]
            <iframe name="I1"left border="0" frameborder="0" src="http://www.xxxx.com/forum/showtopic.php" target="_blank" height="289"   width="99%" style="color: #000000; border: 1px solid #FFFFFF; background-color: #FFFFFF"></iframe>
เท่านี้ก็ใช้ได้แล้ว (มีปัญหา หรือได้ไม่ได้ช่วยบอกด้วยก็แล้วกันครับ)

"
ผมใช้  SMF 1.1.10 พอเข้าไปหน้า index ก็เจอคำสั่ง php เต็มไปหมดเลย เรียกค่าตัวแปรต่างๆ จนไม่รู้ว่าจะใส่ไว้ตรงไหนดีครับ มีวิธีไหมครับ เนื่องด้วยพอใส่โค๊ตลงไปแล้วก็เจอปํญหา error ตลอดครับ

ออฟไลน์ cat2

• *
Fatal error: Cannot redeclare ssi_shutdown() (previously declared in /var/www/clients/client3/web34/web/forum/SSI.php:192) in /var/www/clients/client3/web34/web/forum/SSI.php on line 194

ขึ้น Error แบบนี้ในหน้า ที่เอา <iframe ไปแปะ นะครับ ไม่ทราบผิดพลาดประการใด รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ 7elevent

• *
ยังงง ๆ นิดหน่อย เดี๋ยวลองคลำดูไปเรื่อย ๆ ครับ

ออฟไลน์ goodkv

• *

ออฟไลน์ Busba1122

• Jr. Member
  • **
คุณต้องการ เกมส์สนุกๆมั๊ย  ถ้าต้องการคลิ๊กเลย   >>>  slotxo