SMF Support > Install and Upgrade Help

รบกวน หน่อยครับ งมมาสองวันแล้ว

<< < (2/2)

NaVi:

--- อ้างจาก: КёngЯacing ที่ 29/11/05, 20:12:44 ---555 เปลี่ยนภาษาไทยแล้วเป็น ?? เหรอ
ของผมไม่รู้จะแก้ยังไง เพราะแก้มาหลายรอบจน mysql พัง มันก็ยังเป็นภาษาไทยไม่ได้

เปลี่ยน mysql มาแล้วไม่ได้เรื่อง ลองเปลี่ยนมาเป็น php เวอร์ชั่น 4 สิ ว่าได้หรือเปล่า

--- ปิดอ้างถึง ---

PHP4 ลงไม่แล้ว IIS มัน Browse Web ไม่ได้อ้ะครับ   ดู Service ทุกตัวก็แล้ว
หรือว่า ผมลืมแก้ไข เพิ่มเติมตรงไหน ใน PHP.INI หรือเปล่า
แล้วที่ MY.INI ของ MYSQL ผมต้องปรับอะไรบ้างครับ ใช้เวอร์ชั่น 4 แล้ว
เล่นซะ MySQL พังไปรอบนึงแล้วอ่ะ

ผมติดตั้ง PHP 5 จากตัวอย่างที่เวป   www.xdisc.justuser.net
ไม่ทราบว่ามีเวปตัวอย่างการติดตั้ง PHP4 ที่เป็นภาษาไทยมั้ยครับ  (ทำไม่ถูกอ่ะ)
ตอนนี้ ทุกอย่างได้หมด ยกเว้น ภาษาไทยของ MySQL

ช่วยด้วยนะครับ  :'(

@DMiN พ่อลูกอ่อน  ณ.ไทยแอดมิน

Mavn:
If you have this problem download this patch

http://www.simplemachines.org/community/index.php?topic=55616.0

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม