ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องข้อความส่วนตัว  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ satawas

• *
สอบถามปัญหหาครับเรื่องการอัพเกรดบอร์ดพอดี ผมอัพเกรดจาก 1.1 RC2 เป็น RC3  โดยใช้การติดตั้งใหม่แต่ฐานข้อมูลเดิม แล้วเกิดปัญหาในข้อความส่วนตัวครับ Error ดังนี้ คือเวลาจะเปิดข้อความหรือส่งข้อความส่วนตัวจะขึ้นข้อความนี้ครับ
Illegal mix of collations (latin1_swedish_ci,COERCIBLE) and (utf8_general_ci,IMPLICIT) for operation 'find_in_set'
ไฟล์: C:\WM\www\Sources\PersonalMessage.php
บรรทัด: 380

อยากทราบวิธีแก้ไขครับ พอดีมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ ขอบคุณครับ