ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเปลี่ยนสีตัวหนังสือ ทำอย่างไรครับ  (อ่าน 5264 ครั้ง)

ออฟไลน์ PMF

• *

ต้องการเปลี่ยนสีตัวหนังสือ ทำอย่างไรครับ

ผมลองเปลี่ยนใน Post.template.php ใน Theme/default  ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

ที่ผมต้องการเปลี่ยนคือ

สีชมพูของข้อความ มันอ่อนไป

ต้องการให้เป็นสีนี้ครับ

(จาก pink  ต้องการให้เป็น deeppink ครับ)

ออฟไลน์ PMF

• *

อ้อ .. ผมลองดูใน Style.css ก็ไม่พบตรงที่เปลี่ยนสีข้อความตามที่ต้องการ (เดี๋ยวจะลองหาดูอีกรอบ - - ในบอร์ดฝรั่ง เขาบอกว่าอยู่ใน Style.css แต่ยังหาไม่เจอ)

ออฟไลน์ PMF

• *

ตอนนี้ ผมทราบวิธีแก้แล้วครับ ไปแก้ที่ไฟล์ Manual.thai.php ครับ