SMF Support > Performance and Server Configuration

ทำเครื่องให้เร็วโดยการเพิ่มแรมจำลอง

<< < (2/2)

นานา:
การใช้  HD มาเป็น RAM จะทำให้เสื่อม สภาพเร็วขึ้นอาจทำ ให้เป็น BAD ได้  ในอนาคต เนื่องจาก HD ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ใช้ เหมือน RAM 8)

siso:
-*-  แรม 2 กิ๊กครับ แต่ก็ปรับค่าไว้หมดแล้ว แต่ server ที่ใช่จริง มันเป็น Free BSD อ่ะครับ - -*
ไม่รู้จะปรับยังไง --*--

bill:
ขอบคุงมากครับ

บาทเดียว:
ปรับไว้เยอะมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ โดยทั่วไปแล้วในการเรียกใช้งาน จะเรียกหน่วยความจำหลัก(RAM) ขึ้นมาใช้ก่อนถ้าไม่พอจึงจะสว็อปไปใช้พื้นที่ของฮาร์ดดิสค์ ค่าโดยเฉลี่ยที่เหมาะสมในการทำ Virtual Memory คือ 1.5 - 3 เท่าของแรมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม