Other Forums Support > General Thai Support vBulletin

ลง vbbux & vbplaza แล้ว เมื่อแก้ไขแบบด่วน มีปัญหา

(1/1)

DarkEagle:
คือว่า ผมลง vbbux & vbplaza แล้วมันมีปัญหา ตอนเราแก้ไขข้อความแบบด่วนอะครับ พอบันทึก มันจะกลายเป็นภาษามั่วๆ ไปเลย (เฉพาะภาษาไทยนะครับ)

แต่ถ้าใช้แก้ไขเต็มรูปแบบ มันจะไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีแก้อย่างไรดีครับ

ปล. เคยได้ยินคนบอกว่า ให้แก้ที่ DB แต่แก้ไม่เป็นอะครับ ถ้าไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรทำเช่นไรดี

ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม