SMF Development > SMF Coding Discussion

ช่วยสอน วิธีติดตั้ง mod Googlebot & Spiders แบบ Step By step ทีครับ

<< < (2/3) > >>

jodunk:
แล้วมีไว้ทำอะไรอ่ะครับ ผมลองเข้าไปอ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี รบกวนด้วยครับ :-[

checKmate:
ผมลง mod แล้ว เป็นแบบนี้ครับ ภาษาไม่ขึ้นให้ดู

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

checKmate:
ในส่วนแก้ ไขการ อนุญาติ ก็ไม่มีเช่นเดียวกันครับ แบบนี้ต้องแก้อย่างไรครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

TinaCat:
ตอนลง Mod  ระบบไม่ได้มีการแก้ไขไฟล์ให้คุณค่ะ
อาจจะเป็นเพราะคุณไม่ได้เซ็ตค่า CHOMD ไฟล์นั้นๆเป็น 777 ไว้
เปิดไฟล์ install.xml (ด้วย Notepad/EditPlus)
แล้วค่อยๆดูโค้ด  เพิ่มโค้ดต่างๆที่จำเป็นใส่ในไฟล์ที่กำหนดเองน่ะค่ะ
(ถ้าดูโค้ดไม่เป็น  อาจจะดูแล้วตาลายหรืองงนิดๆ)

checKmate:
เพิ่ม code ต่างๆยังไงเหรอครับ

ผมดู โค๊ดไม่เป็นด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม