SMF Development > Graphics and Templates

ต้องการแก้ ให้เทมเพลตมันเล็กลงอะครับ คือว่าตอนแรกมันจะเต็มจอจะต้องแก้โค๊ดตรงไหน

(1/2) > >>

maczyending:
ต้องการแก้ ให้เทมเพลตมันเล็กลงอะครับไม่รุเรียกว่าเทมเพลตอะป่าว  คือว่าตอนแรกมันจะเต็มจออะแล้วต้องการให้มันมีขนาด ลีบลง ในแนวตั้งอะครับ ไม่ต้องการให้มันเต็มจอ จะต้องแก้โค๊ดตรงไหน ช่วยทีนะครับ

ผมแก้ตรง เปอเซนอะครับจาก 100 ให้เปน 80 ดูหลายๆที่แล้วแต่มันก็ยังแก้ไอตรงที่เปนบอดไม่ได้อะครับ แต่ด้านบนที่เปนรูปท๊อบปิคหรือเวลาที่แสดงการอยู่ของเราผมแก้ให้เล็กลงได้แล้ว ยังเหลือแต่ บอร์ดด้านล่างครับ ช่วยบอกทีนะครับ อีกอย่างภาษาไทยมันเป็น ???? ผมลองอ่านหลายบอร์ดแล้วแต่ก็ไม่เข้าใจครับ ช่วยหน่อยน๊า

muaythai:
ขอดู stye.css หน่อยดิจะได้บอกถูกเคยแก้เหมือนกันแต่จำไม่ได้

bebnoi:
ปัญหาเดียวกันเลย เพราะเว็บไซต์ทำมาแบบ 800x600 อ่ะ แต่ smf กว้าง 100% เต็มจอ อยากเอาไปใส่ในเว็บที่ทำไว้ แต่ทำไม่ได้

และการปรับแต่งพวกสี กราฟิก ทำที่หนได้บ้างอ่ะ

bebnoi:
มะกี๊ไปดู link นี้มา
http://smf.rcweb.net/index.php?topic=983.0

ของเค้าอยากขยายให้กว้าง แต่พวกเราอยากให้แคบ มันก็น่าจะแก้ที่เดียวกันนะ แต่หาไม่เจอเหมือนกัน ใครรู้ช่วยอธิบายละเอียดๆหน่อยได้มั้ยอ่ะ please!!!!!

guanteen:
เคยแก้ครับ ผมคิดว่าแล้วแต่ theme ครับ มาลองดูของผมกันครับ
ก่อนอื่นเข้าไปดูใน index_template.php ก่อนครับ ดูตรงคำว่า <body><div id="warp"><table width=100%.........  แค่นี้ก็รู้แล้วนะครับ
คือเราต้องเข้าไปแก้ใน style.css ตรงกับ css ชื่อ warp คือ
warp{
.....
.....
....
width="100%";
..
}
แก้ตรง width นะครับ ให้ใส่ตัวเลขใหม่เช่น 780px ก็จะได้บอร์ดกว้าง 780
ก็เท่านี้ล่ะครับ ง่ายไหมล่ะครับ
ในเว็บบอร์ดผมๆ ก็แก้อย่างนี้ครับลองเข้าไปดูได้ครับ www.guanteen.com/board

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม