ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: หลีกเลี่ยงแก้ไขกระทู้ด้วยปุ่ม แก้ไขด่วน ด้านขวา เนื่องจาก AJAX ไม่รองรับภาษาไทย  (อ่าน 6023 ครั้ง)

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ทุกๆ กระทู้จะมีปุ่มแก้ไขด่วน จากตัวอย่างปุ่มนี้ ที่อยู่ด้านขวาของกระทู้ตอบนั้นๆ
เมื่อคลิกแล้ว หน้าต่างจะไม่รีเฟรช แต่จะมีช่องให้แก้ไขได้ทันที หลังจากแก้ไขข้อความแล้วคลิกบันทึกข้อมูล
ตัวอักษรภาษาไทยนั้นจะแปลงเป็นโค้ด ให้ลองดูได้จากซอร์ทโค้ด
ในส่วนของแก้ไขหัวข้อโดยดับเบิ้ลคลิกที่หน้ารวมหัวข้อ ก็จะเป็นปัญหาเช่นกัน

คำแนะนำ
เนื่องจากตอนนี้ยังไม่มีคำสั่งให้ปิดการทำงานดังกล่าว (หรือเราหาไม่เจอเอง)
เมื่อต้องการแก้ไขข้อความในกระทู้ ให้คลิกที่ปุ่ม แก้ไข ที่อยู่ข้างบนใกล้ๆ กับปุ่มอ้างถึงของ กระทู้ตอบนั้นๆ

นี้คือตัวอย่างของภาษาไทยที่ถูกแปลงเป็นโค้ด
&# 3616;&# 3634;&# 3625;&# 3634;&# 3652;&# 3607;&# 3618;
ภาษาไทย

ฐานข้อมูลจะต้องเก็บตัวอักษรมากกว่าปกติ ทั้งๆ ที่มีตัวอักษรอยู่นิดเดี่ยว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/06/06, 02:32:34 โดย КёngЯacing »

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
ง่ะ นึกว่า พี่ เก่ง หาวิธีแก้ได้ แล้ว

ออฟไลน์ DtTvB the CoderZ

• *
ลองเอาไฟล์ในนี้ไปทับครับ ผมได้ทำการแก้ไขให้ส่งข้อมูลภาษาไทยได้อย่างถูกต้องแล้วครับ (น่าจะนะ)
ก่อนจะใช้ ขอให้ Backup ไฟล์เก่าไว้ก่อนนะครับ ผมไม่รับรองว่าจะได้ผล 100% นะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
ได้ผล ยังไง จะมา แจ้ง ให้ ทราบ นะค้าบบบ

ออฟไลน์ oralie

• *
สวัสดี ฉันขอขอบคุณที่คุณให้ข้อมูลที่เป็ surviv io นประโยชน์นี้ ซื้อที่ดินในนิวเจอร์ซีย์หรือไม่? หากคุณต้องการเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ